สิวจ๋าน้องลาก่อน!! พี่สิวเปิดวาร์ปใน7วัน สิวอุดตันเป็นปียังต้องกระเจิง

15 6

"สิวอักเสบ สิวอุดตัน สิวฯลฯ" เป็นเรื่องน่าเบื่อ น่าหงุดหงิดสำหรับสาวๆหลายคนแน่นอน วันนี้นุ่มจะพามาปราบสิวกันค่ะพร้อมแล้วก็ไปลุยกันเลยยยยยยยยยยยยยยยย!

ตัวที่1 สเปรย์น้ำแร่ Klerk Mountain+Zinc (ซื้อที่ eve&boy)สเปรย์น้ำแร่ที่มีส่วนผสมของ Zinc ซึ่งที่รู้ๆกันคือ Zinc ช่วยเรื่องสิวนุ่มใช้ตัวนี้ประจำก่อนลงครีมบำรุง และหลังแต่งหน้า

ตัวที่2 โฟมล้างหน้า POND'S Acne Clear โฟมล้างหน้าตัวใหม่ของพอนด์ส ที่เค้าเคลมมาว่าสิวหาย "ภายใน3วัน "มีเทคโนโลยี "Thymo-T Essence" เข้ามาช่วยกำจัดสิว รากถึงโคนต้องบอกก่อนเลยว่า น้ำหอม+แอลกอฮอล์  ยังคงเยอะเหมือนเดิมใครที่แพ้ง่ายหรือบางมากๆ แนะนำให้ซื้อหลอดเล็กๆใน 7-11 มาลองก่อน 

ตัวที่3 Benzac AC 5% (หน้าด้านเลยต้องใช้แรงนิส 555555)ยาละลายหัวสิวหรือยาปราบสิวที่ทุกคนรู้จักกันดี จริงๆซื้อมานานมากเคยใช้ช่วงแรงๆยังไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ เพราะมันจะคันยุบยิบ ช่วงหลังๆ เลยลองหยิบกลับมาใช้ใหม่ นุ่มโปะตัวนี้แล้วนอนไปเลย ไม่ล้างออก เน้นทาช่วงบริเวณข้างจมูก สิวอุดตันเป็นปีๆยังกระเจิง  รักเลย

ตัวที่4 Skinoren (ซื้อที่ร้านขายยา)

ครีมแต้มสิวที่นุ่มใช้ประจำทุกวันคือตัวนี้ค่ะ ใช้มา11 เดือนได้แล้ว

ถือว่าคุ้มใช้มาก ดูจากสภาพหลอด 555555 ตัวนี้แรกๆที่ใช้คันยุบยิบ

สำหรับใครที่เริ่มใช้แรกๆ แนะนำให้แต้มเป็นจุดเล็กๆ นะคะ

ผลลัพธ์ที่ได้คือ ..

ขอบคุณค่ะ (-:

。nummjie⌁

。nummjie⌁

skin care is as important as food♡
สาวหมวย ผิวบาง แพ้ง่าย เป็นสิวบ่อย แต่พยายามรักษา
พยายามหาข้อมูลส่วนผสมในผลิตภัณฑ์ต่างๆให้มากขึ้น :- )

FULL PROFILE