12 ร้านทำผมในกรุงเทพ ที่คอนเฟิร์มว่าฮอตจนปรอทแตก!!

21 13

สวัสดีค่าสาวๆ

กระทู้นี้น้องฟาร่าห์ขอเอาใจสาวๆ ที่มิสามารถตัดผมตัวเองได้นิสนุง เพราะน้องฟาร่าห์จะพาไปดูกันว่าร้านทำผมในกรุงเทพมหานครอมรรัตนโกสินทร์ของเรานั้น มีร้านไหนบ้างที่ดังเปรี้ยง ฝีมือปัง และบริการทุกระดับประทับใจบ้าง ส่วนใครที่สามารถตัดผมเองได้อย่างขั้นแอดวานซ์ก็ดูไว้เอาไปทำสีผม จัดทรงได้มิว่ากัน ก็ถ้าถามว่าอะไรที่ฮอตกว่าน้องฟาร่าห์ ก็น่าจะเป็นร้านทำผมเหล่านี้ล่ะค่ะ!!

ToB1 Hair Station

ร้านแรกที่น้องฟาร่าห์จะพาไปคือร้าน ToB1 ที่อยู่ใจกลางสยามแบบพอดิบพอดี เหล่าบล็อกเกอร์สาวสวย ดารา นักร้องและคนดังมากมายก็มาให้ที่นี่จัดการให้กันหลายคนอยู่ ที่นี่นอกจากจะขึ้นชื่อเรื่องฝีมือการตัดผมที่ทันสมัยแล้ว ฝีมือการทำสีผมนี้ก็จัดจ้านแบบสะท้านทรวงไม่แพ้กัน เทรนด์สีผมไหนที่ว่ากำลังมา ที่นี่อัพเดทได้แบบระยะประชิดทีเดียวที่อยู่ : สาขาสยามสแควร์ ซอย 2เปิดบริการ : ทุกวัน 10.30 – 21.00 น.ราคา : ตัด 800 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 2,500 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร. : 02-254-7528

Chalachol  Bangkok

ร้านในระดับตำนานที่กุมบังลังโดยคุณสมศักดิ์ ชลาชล มือฉมังในวงการเส้นผมที่น้องฟาร่าห์ว่าใครๆ ก็ต้องรู้จักกันเป็นอย่างดีแน่นอน แม้ภายนอกจะดูหรูหราและคาดว่าราคาต้องแพง แต่คุณพระ! ราคาตัดผมเริ่มต้นเพียงหลักร้อยเท่านั้น! ใครที่อยากสัมผัสฝีมือระดับแนวหน้าก็เชิญไปลองกันได้เลยจ้าที่อยู่ :สาขา Siam Center ชั้น 3เปิดบริการ: ทุกวัน 11.00 – 19.00 น.ราคา : ตัด 750 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 2,500 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร. : 02-658-1185 

The Lounge Hair Salon

อีกหนึ่งซาลอนที่มากฝีมือ การันตีได้จากความแซ่บของคุณลูกเกด เมทินี กิ่งโพยม ฝีมือตัดผมระดับเทพของคุณไก่ สมพร ธิรินทร์ และ คุณหรั่ง พรเทพ หวันปาเต๊ะ ทั้ง 3 คือผู้ก่อตั้งร้าน The Lounge Hair Salon นั้นเอง ที่นี้ตกแต่งร้านได้มีกลิ่นอายสไตล์วินเทจเบาๆ ส่วนสไตล์การตัดผมนี้คือระดับเซียนอยูแล้ว น้องฟาร่าห์เคยแอบแว๊บไปตัดผมมาครั้งหนึ่ง ประทับใจมากกกกกกก อยากรู้ว่าประทับใจแค่ไหนต้องไปลองซักครั้งนะจ๊ะที่อยู่ : สาขา K Village สุขุมวิท26 ชั้น 2 โซน A เปิดบริการ : ทุกวัน 11.00 – 20.00 น.ราคา : ตัด 1,400-3,200 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 4,500 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร. : 02-665-6020-2 

Mark Thawin Ultimate Hair

ถ้าแค่ฝีมืออย่างเดียวยังไม่สาแก่ใจสาวๆ แต่ต้องเป็นร้านที่ตกแต่งแบบอลังล้านเก้าด้วย น้องฟาร่าห์ก็ไม่มีที่ไหนจะแนะนำเท่าที่นี้แล้วค่ะ! เพราะที่นี่ตั้งแต่ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ยันการตกแต่งร้าน นวัตกรรมต่างๆ ที่ล้ำมาก ก็ยังคงคอนเซปต์ความหรูหราไว้แบบเหนียวแน่น เรียกว่าสาวๆ ได้เดินเข้าไปก็อิ่มกับบรรยากาศแล้ว ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ก็ดีมีคุณภาพ และที่สำคัญช่างฝีมือดีเทพระดับอาจารย์ ถ้าอยากดูตัวอย่างทรงผมก็ง่ายมาก แค่เสิร์จชื่อ อาจารย์มาร์ค ธาวิน เจ้าของซาลอนแห่งนี้ แล้วเธอจะพบกับความแซ่บที่แท้จริงที่อยู่ : 303 ซอยลาดพร้าว 94 ถนนศรีวรา (ทาวน์ อิน ทาวน์)เปิดบริการ : ทุกวัน (ยกเว้นวันพุธ) 10.00 – 20.00 น.ราคา : ตัด 1,200-2,500 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 12,000-15,000 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)

โทร. : 02-934-7776

Toni & Guy

เป็นร้านที่มีโลโก้เรียบง่ายมาก แต่เป็นเอกลักษณ์ในแบบที่ใครเห็นแค่ตัว T ก็จำได้ เพราะเขาอยู่ในระเทศไทยมานานมากกกกกกก เรียกว่าถ้าถามวัยรุ่นแถวสยามว่าร้านทำผมร้านไหนคูลสุดก็ต้อง Toni& Guy นี้แหละค่า แต่ไม่ว่าจะอยู่มานานขนาดไหน ความเก๋าของเขาก็ยังคงเดิมเสมอต้นเสมอปลาย แถมผลิตภัณฑ์จัดแต่งทรงผมของเขาก็ใช้ดีจนมีวางขายทั่วโลก ถ้าไม่เชื่อต้องลอง!ที่อยู่ : สาขาดิ เอสพลานาส รัชดา ชั้น 2เปิดบริการ : ทุกวัน 11.00 -20.00 น.ราคา : ตัด 500-700 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 1,500-3,000 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร : 02-660-9212-3

Hive Salon

ใครที่ติดตามวงการแฟชั่นอย่างเหนียวแน่น อาจจะคุ้นหน้าคุ้นตากับคุณก้อง กฤษฎิ์ หรือคุณก้อง Hive นั้นเอง ร้านนี้ก็เป็นอีกร้านที่เหล่าเซเลบบริตี้ทั้งหลายหมุนเวียนกันมาอัพเดททรงผมกันตลอด ดังนั้นเรื่องฝีมือก็การันตีได้เลยว่าเริ่ดดดดดด สาวๆ ของน้องฟาร่าห์ที่อยากจะไปลองฝีมือคุณก้องก็โทรไปจองคิวกันได้เลยนะค่าแอบกระซิบว่าที่นี้เขาก็ทำเล็บได้เด็ดดวงเช่นกันที่อยู่ : สาขาเซ็นทรัลแอมบาสซี่ ชั้น 3เปิดบริการ : ทุกวัน 10.00 – 21.00 น.ราคา : ตัด 1,200-2,500 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 6,000 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร. : 02-160-5996 , 08-2224-9491

Phoenix Siam Salon

เป็นร้านทำผมที่มีกระแสในโลกออนไลน์แบบที่ผ่านตาแทบจะทู๊กกกกวัน แต่จากน้องฟาร่าห์ไปสืบเสาะและแอบแฝงตัวไปใช้บริการมา เขาก็ไม่ได้มีดีแค่ชื่อเสียงนะจ๊ะ ฝีมือการทำผมก็ใช่ย่อย และยิ่งเป็นเรื่องสีผมที่จัดจ้านยิ่งต้องเป็น Phonixเลย เพราะที่ก็เป็นอีกร้านที่ทำสีผมได้แซ่บพริกสิบเม็ดมาก แต่คิวอาจจะแน่นนี๊ดนึง แนะนำว่าโทรจองจะเก๋ไก๋ที่สุดที่อยู่ : สาขาสยามสแควร์ ซอย 7เปิดบริการ : ทุกวัน 10.30 -21.30 น.ราคา : ตัด 500-1,000 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 2,500-3,000 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร. : 02-252-2875 

MOGA Hair Salon

ถ้ากระทู้นี้ขาดร้านทำผมนี้ไป น้องฟาร่าห์ก็มั่นใจได้ว่าน้องฟาร่าห์ต้องโดนสาวๆ ถล่มชัวร์ๆ เพราะถ้านับว่าร้านทำผมสัญชาติญี่ปุ่นแรกๆ ที่เข้ามาในไทยมีอะไรบ้าง MOGA Hair Salon ต้องปิ๊งมาในหัวเป็นร้านแรกๆ เลย เหตุผลที่ทำให้ MOGA Hair Salon ยังคงฮิตติดลมมาได้กว่า 20 ปี เพราะฝีมือในการตัดผมที่ละเอียดลออตามแบบฉบับญี่ปุ่น ความใส่ใจในการดูแลลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการ แค่นี้ก็ชัดเจนแล้วว่าทำไมสาวๆ ต้องไปร้านนี้!

เปิดบริการ : ทุกวัน 10.00 – 21.00 น.

ราคา : ตัด 1,200-1,600 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 3,200-5,630 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร. : 02-646-1872

Prestige Hair

อันยองฮาเซโย ร้านทำผมโดยคนเกาหลีในไทยมีหลายที่ แต่ที่นี่คือที่แรกในเมืองไทย! เริ่ดป่ะล่ะ! แฮร์สไตล์ลิสแถวหน้าของเกาหลีคุณ ซอง จุน ยุน คือช่างหลักของที่นี้ เรน , ลียองเอ หรืออปป๊าดงบังชินกิของน้องฟาร่าห์ ก็ล้วนผ่านมือคุณ ซอง จุน ยุน มาแล้ว กรี๊ดดดดดด ใครอยากมีผมสวย ทรงเนี๊ยบแต่ดูแพงในสไตล์หนุ่มสาวเกาหลี ก็ไปพิสูจน์ฝีมือกันได้เลยปล. ร้านสวยมากกกกกก ผู้ดีสุด!!!ที่อยู่ : อาคารโฮมเพลส ออฟฟิศ บิลดิ้ง ซอยสุขุมวิท 55เปิดบริการ : ทุกวัน 10.00 – 20.00 น.ราคา : ตัด 500-1,000 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 2,500-6,000 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร. : 02-715-0260 , 02-715-0269 

Never say Cutz

โย่วๆๆๆว็อทซับบบบเปิดประโยคด้วยการแร๊พแรงขนาดนี้เพราะร้านนี้เขาเป็นร้านของพี่เวย์ ไทเทเนียม กับ คุณนานา นั้นเองงง ชื่อเสียงอันเลื่องลือที่หนุ่มๆ และสาวๆ หลายคนติดใจร้านนี้ เพราะว่าฝีมือในการไถผมนั้นขั้นเทพมากกกก ขอบผมคมกริบ ลายเส้นชัดเจนถูกใจชาวฮิปฮอปและผู้ที่รักการ Undrecut ทั้งหลาย เจ๋งไม่เจ๋งก็ดูได้จากสาขาที่ขยายไปอย่างว่องไวมาก งานดี ราคาน่าคบ ร้านเท่ แถมคนตัดก็เท่ต้องที่นี้เลย ที่แน่ๆ คือโทรจองคิวจะเก๋กว่าเดิน Walkin น๊าที่อยู่ :สาขา Siam Square oneเปิดบริการ : ทุกวัน 10.30 – 21.00 น.ราคา : ตัด 350 บาทโทร. : 02-252-3328

Smile Club Barber

เป็นร้านแรกๆ ที่ทำน้องฟาร่าห์นึกถึงความเป็นอเมริกัน บาร์ ได้ตั้งแต่ก้าวแรกที่เดินเข้าไป ในร้านตกแต่งได้แบบจี๊ดจ๊าดมาก เรียกว่าเอาใจวัยรุ่นสายแนว สายฮิปสเตอร์กันสุดๆ เจ้าของร้านนี้ก็แนวไม่แพ้ลูกค้าเลยนั้นคือ คุณโทนี่ รากแก่น และคุณซัน เมธัส 2 ช่างทำผมที่น้องฟาร่าห์แอบกรี๊ดกร๊าดเป็นพิเศษ หุหุที่นี้เขารับตัดผมทั้งชายและหญิงนะจ๊ะ เอาเป็นว่าถ้าต้องการทรงผมที่มีคัดติ้งแปลกแหวกแนว หรืออยากได้ทรงผมที่มีเอกลักษณ์เฉพาะคุณเท่านั้น จงขับรถไปที่ซอยเอกมัย Now!!ที่อยู่ : สาขาเอกมัย ซอย 10เปิดบริการ : ทุกวัน 11.00 – 20.30 น.ราคา : ตัด 900-1,500 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 4,000 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร. : 02-714-1130 

Salon de Bear

ปิดท้ายด้วยซาลอนที่น่ารักตั้งแต่ชื่อร้านยันชื่อเจ้าของ แถมร้านนี้สาวๆ จีบันน่าจะรู้จักและคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี นั้นคือ Salon de Bear ของพี่แป๊ะนั้นเอง การตัดผม การออกแบบทรงผมของที่นี้ว่าซี๊ดแล้ว สีผมที่ร้านนี้ทำออกมาแต่ละครั้งนี้ซี๊ดกว่า!! แต่ละรูปใน IG ของ Salon de Bear น้องฟาร่าห์นี้กดไลค์แทบไม่ทัน เพราะสีมันจี๊ดมากจริงๆ รับรองว่าได้เข้าไปดูแล้วจะอยากไปเปลี่ยนสีผมกับพี่แป๊ะทันที!ที่อยู่ :1769 ซอยพัฒนาการ 37 ถนนพัฒนาการ สวนหลวง กทม.เปิดบริการ : ทุกวัน 10.00 – 20.00 น.ราคา : ตัด 500 บาท ทำสีเริ่มต้นที่ 1,500-4,500 บาท (ขึ้นอยู่กับสีและความยาวของผม)โทร. : 02-322-1419 , 086-894-6881

ใครที่ยังหาร้านทำผมให้ถูกใจไม่ได้ก็ลองเลือกซักร้านที่น้องฟาร่าห์เสนอมาก็ได้นะคะ ลองดูว่าร้านไหนตรงใจและตรงสไตล์กับเรามากที่สุด เวลาไปตัดจะได้ไม่พลาดไง หรืออาจจะลองเข้าไปทำอย่างอื่นเช่น สระ เซ็ต ดูก่อนเพื่อเป็นการดูลาดเลาฝีมือช่างว่าใช่แบบที่เราต้องการหรือไม่ เข้าทางทรงผมที่เราวาดฝันไว้หรือเปล่า ซึ่งวิธีนี้เวิร์คมากอยากให้ลองกันดู

วันนี้น้องฟาร่าห์ไปแล้วดีกว่า เพราะเดี๋ยวจะไปสืบเสาะร้านเด็ดๆ ต่อว่ายังมีแอบอยู่ที่ไหนกันบ้าง น้องสัญญาว่าจะไม่ให้ร้านเด็ดๆ เล็ดลอดไปแม้แต่ร้านเดียว ลุย!!! 

น้องฟาร่าห์

น้องฟาร่าห์

FULL PROFILE