D.I.Y. มาสก์ลอกสิวเสี้ยนและลดผิวมันจากยาสามัญประจำบ้าน l Missp diary l

14 1

สวัสดีค่ะสาวๆ หลังจากที่กระทู้ก่อนสอนทำ BB cushion สูตรลับด้วยงบ 64 บาทไปแล้ววันนี้ปาล์มกลับมาพร้อมกับการสอนทำมาสก์ลอกสิวเสี้ยนด้วยยาสามัญประจำบ้านค่ะโดยสูตรนี้ทำง่าย และได้ผลดีมากๆ จะต้องใช้อะไรบ้าง มาดูกัน

อ๊ะๆ หลายๆคนคงสงสัยว่าเจ้า CA-R-BON ที่เราไว้ใช้ตอนท้องเสียจะเอามาทำมาสกได้ยังงัยปาล์มขออธิบายคร่าวๆนะคะ

++ CA-R-BON มีส่วนประกอบคือ Activated charcoal 100% เจ้าสารตัวนี้จะมีอนุภาคขนาดเล็ก และมีคุณสมบัติเด่นๆในเรื่องของการ Detox เอาสิ่งสกปรก และสารพิษออกจากผิว โดย Activated charcoal จะช่วยดูดซับสิ่งสกปรก เครื่องสำอาง สารเคมีตกค้าง และความมันส่วนเกินออกจากรูขุมขน ทำให้รูขุมขนกระชับ ผิวแลดูเรียบเนียนขึ้น อีกทั้งยังดีต่อผู้ที่มีปัญหาสิวอีกด้วย เพราะ Activated charcoal จะช่วยบรรเทาอาการอักเสบของผิวได้ข้อมูลเพิ่มเติมอ่านได้ที่ https://www.besthealthmag.ca/best-looks/beauty/detox-and-beautify-your-skin-and-hair-with-activated-charcoal/

พอรู้ประโยชน์ของ CA-R-BON แล้วที่นี้สาวๆคงต้องซื้อไว้ติดบ้านกันแน่นอน

คราวหน้าปาล์มจะมาแนะนำสูตรมาสกเพื่อคนผิวมัน หรือมีปัญหาสิวด้วย รอติดตามนะคะกลับมาเข้าเรื่องก่อน ก่อนจะวิ่งไปร้ายขายยากัน มาดูวิธีเตรียมมาสกกันดีกว่า

หลังจากได้มาสกแล้ว ก็มาดูขั้นตอนถัดไปกันดีกว่า

Note : จริงๆทามากกว่า 2 ชั้นก็ได้นะคะ เพราะเนื้อมาสกจะแข็งทำให้ลอกออกง่าย เหมาะสำหรับผู้เริ่มทำครั้งแรกๆ

หลังจากมาสกแล้ว สิวเสี้ยนหลุดจนพอใจแล้ว สาวๆหลายๆคนมักจะทาครีมแล้วนอนเลยใช่มั้ยคะวิธีนั้นไม่ดีนะคะ เราจะต้องมากระชับผิว และทาเซรั่มเพื่อป้องกันการเกิดของสิวเสี้ยนด้วยการทำแบบนี้จะเป็นการดูแลผิวอย่างครบวงจรนะคะทำให้สิวเสี้ยนน้อยลง รูขุมขนกระชับขึ้น ผิวยังดูละเอียดขึ้นด้วยวิธีดูแลหลังมาสกต้องทำอะไรบ้าง มาดูกันค่ะ

ใครอยากรับชมแบบคลิปดูได้เลย

หวังว่าสาวๆจะเอาไปลองทำดูนะคะ เพื่อผิวจมูกและคางที่เรียบเนียนถ้าใครมีคำถามฝากไว้ได้เลยนะคะวันนี้ขอตัวลาไปก่อน สวัสดีค่ะ

PalMie S.

PalMie S.

FULL PROFILE