เห่อบลัชออน จนได้เรื่อง

71 24

สวัสดีค่า สาวๆ จีบัน พลอยค่า ชื่อล็อคอิน Sapphires ค่า คราวนี้พลอยมาแบบมีสาระเช่นเคย แต่เข้าใจง่ายมากๆ ใครเคยเห่อเครื่องสำอางใหม่ แล้วแบบ.....

" พรุ่งนี้ใช้เลย อยากเห่อ อยากอวดงี้!!! "

" หรือว่าต้องไปงานแล้ว.... จำเป็นต้องซื้อใช้เลยใช้ทันที "

บอกมาซะดีๆ หลายคนเป็นเรารู้นะ 5555 ก็ไม่แปลกอ่ะ ของใหม่ขี้เห่อกันเป็นธรรมดา ยิ่งบางแบรนด์ บางคอลเล็คชั่นออกมาแล้ว เราก็อยากอินเทรนด์ แต่...!!!! ใครเคยพลาดบ้าง กับการลองของใหม่อย่างพลอยที่พลาดบ่อยๆ จะเป็นบลัชออน ทาแก้ม 5555 ประจำค่ะ นั้นก็คือ เราไม่รู้จะเครื่องสำอางดีพอ

ความผิดพลาดก็เกิดขึ้น นั้นก็คือ พวงแก้มแบบ  "แบบตูดลิง" อย่าขำแรงนะฮะ  55555555+

พลอยมีวิธีแก้ปัญหาฉพาะหน้ามาแชร์กันค่า ง่ายมาก 2 วิธีค่ะ ให้ภาพเล่าเรื่องกันดีกว่า ทำมาให้ดูขำๆ เฮฮากันไป งานพลีชีพเลยก็ว่าได้ หน้าสดมาเลย  อย่าจำติดตากันนะ เป็นห่วง รูปสวยๆ เราก็มีให้ดู 55

3

2

1

เริ่ม....

เค้าบอกมา เค้าบอกว่า เค้าที่เราเชื่อกัน 5555 วิธีแก้ไม่ยากค่ะ พลอยมีวิธีง่ายๆ มาแชร์ เชื่อว่าหลายๆ คนเคยทำ หรือคนที่มีวิธีอื่นๆ ก็มาแชร์กันได้ มาดูกันค่าา

วิธีแก้บลัชออนแบบครีม (แก้ก่อนทาแป้งนะฮะ จะได้ไม่เป็นคราบ)

วิธีแก้บลัชออนแบบฝุ่น

เสร็จแล้วค่าา ง่ายนิดเดียว ไม่ต้องเช็ดหน้าให้ช้ำ ไม่ต้องเสียเวลาลบ แล้วแต่งใหม่ ฝากงานด้วยค่า หวังว่าจะเป็นประโยชน์กันนะคะ ไว้วันหลัง เค้าจะมาแชร์อะไรขำๆ ให้อ่านกันเพลินๆ อีกนะคะ ขอบคุณค่าา

อย่าลืมกด Follow  เค้าด้วยน๊า จะได้ไม่พลาด Content กัน ขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่านกันค่า :)

SapphireS

SapphireS

ชื่อ >>>พลอย<<< ค่ะ

Freelance Makeup Artist
ครีเอทเมคอัพลุค แต่งหน้าหลากหลายสไตล์ ลองอะไรใหม่ๆ ฝากผลงานด้วยฮะ แวะมาทักทายกันได้ฮะ

FB : Ploy SapphireS Make Up
IG : ploy_suladda

FULL PROFILE