Haul : Rilakkuma x A'pieu Edition

13 4

สวัสดีคร้าาา^^ นี่ก็เป็นกระทู้แรกของเราเลยก้จะมาเห่อของที่ชอปปิ้งมาให้+รีวิวเล็กน้อยให้ฟังกันนะคร้า >~<ถ้าเราทำผิดพลาดไปตรงไหนก้ต้องขอโทษล่วงหน้าด้วยคร้า 

คือ เครื่องสำอางแบรนด์เกาหลีเนี่ยจะชอบออกแพกเกจมาล่อตาล่อใจตลอดเลยย คราวนี้แบรนด์ A'pieu ก้ได้ทำรุ่น Rilakkuma edition ออกมา เราก้วอแวมากก ก้สั่งมาเลยค่ะ เจ็บตัวไปนิดนุงกับราคา ราคาพรีก้โหดนิดนึงเนอะ 555

มาเริ่มที่ตัวแรกกันเลยยยย.. พระเอกของคอลเลคชั่นนี้ก้คงหนีไม่พ้นเจ้าคุชชั่นตัวนี้เลย ในคอลเลคชั่นนี้ จะเป็นรุ่น Air Fit XP Cushion Spf 50+ pa +++ สำหรับผิวแพ้ง่ายนะคะ ยังคงความฉ่ำวาวเหมือนเดิมตามแบบรุ่น Air Fit 

มาเริ่มรีวิวสักเล็กน้อยกันดีกว่าา เราสั่งเบอร์ 23 มานะคะ เฉดสีก้รุ้สึกว่าจะขาวกะสีผิวจริงไปครึ่งเฉด แต่ไม่ใช่ปัญหาค่ะ เพราะสักพักสีก้จะดรอปลงเล็กน้อย ตัวนี้ไม่ได้ช่วยคุมมันนะคะ แต่ก้ไม่ได้มันเพิ่ม ใครที่ผิวมันแบบปอนด์ ก้เซทแป้งฝุ่นบางๆตามก้ได้ค่ะ ติดทนมั้ย? ก้ประมาณนึงค่ะ อยู่ได้ 8-10ชม. ค่ะ แต่ตรง T-Zone ชม.ที่ 5 ก้เริ่มหลุดๆบ้างแล้ว

มาให้คะแนนกันดีกว่าค่ะ

• เฉดสี : 3/5
  • การปกปิด : 3.5/5
  • ความติดทน : 3.5/5
  • คุมมัน : 3.5/5
  • แพกเกจ : 5/5 เต็มไปเลยยยย^^
สรุปนะคะ ให้คะเเนนตัวนี้  4/5 คร้า^^

ขอเบรคก่อนนร้าา เด่วมารีวิวตัวอื่นเพิ่มทีหลังนะคะ

KNPANGPN

KNPANGPN

FULL PROFILE