[Review] Peripera Peri's Tint Water & Lumi Pang

19 2

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้พลอยมีสองไอเท็มน่ารัก ๆ มาแชร์ให้ทุกคนดูกัน เป็นทิ้นท์และลิปกลอสสัญชาติเกาหลี แบรนด์ Peripera ค่ะ

เจ้าสองไอเท็มนี้เขามาในแพคเกจไซส์มินิจุ๋มจิ๋ม 2 กรัม กับราคาเบา ๆ 120 บาทเท่านั้น เหมาะกับสาว ๆ คลั่งลิปสติกแบบเรา จะมีไซส์ใหญ่ไปทำไม ในเมื่อเราก็ใช้ไม่หมดสักอันว่ามั้ยคะ 55

มาเริ่มที่ฝั่งทิ้นท์กันก่อน Peripera Peri's Tint Water

ขวดจิ๋วพกพาง่าย ขนาดแปรงกำลังพอดีกับริมฝีปาก สีที่พลอยได้มาคือ #5 Strawberry Juice

Peripera Lumi Pang ก็มาในไซส์มินิเช่นกัน หัวแปรงเหมือนกันเลยค่ะ สีนี้คือ RD05 Sensual

ภาพสวอชบนท้องแขน สีจัดชัดจริงมาก ๆ

Peripera Peri's Tint Water #5 Strawberry Juice สีแดงสวย ดูเป็นธรรมชาติ ติดทนมาก

Peripera Lumi Pang RD05 Sensual เป็นลิปกลอสที่สีชัดสุด ๆ ออกชมพูอมแดงเนื้อไม่เหนียว ทาแล้วไม่รู้สึกหนึบหรือหนักปาก ติดทนพอสมควรเลย

ลง Peri's Tint Water และทาทับด้วย Lumi Pang

สองไอเท็มนี้ถือว่าเป็นคู่สวยประหยัดเลยค่ะ มาในราคาเบา ๆ ไซส์มุ้งมิ้งพกพาง่าย แถมยังสีชัดและติดทนอีกด้วย ข้อเสียอย่างเดียวสำหรับพลอย ซึ่งก็ไม่เชิงข้อเสีย เรียกว่าเป็นความชอบส่วนตัวมากกว่า คือกลิ่นเขาคล้ายยาแก้ไอ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ยังดีที่กลิ่นไม่แรง เลยยังพอรับได้ค่ะ ^^

KwonSoPloy

KwonSoPloy

สวัสดีค่ะ พลอย Kwon SoPloy ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ เราเม้าท์เก่ง ช็อปเก่ง (โดยเฉพาะของเซลล์!) ชอบลองอะไรใหม่ ๆ อยู่เสมอ ติดตามอัปเดตเรื่องความสวยความงามและพูดคุยกันได้ในแฟนเพจ บล็อก และอินสตาแกรมน้า~ ^^

FULL PROFILE