ฮาวทูแต่งหน้าเป็น หมอยูฮเยจอง จากซีรี่ย์เรื่อง Doctors

10 3

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนนี่เป็นการทำฮาวทูครั้งแรกของมายนะคะวันนี้มายจะมาฮาวทูแต่งหน้าเป็น หมอยูฮเยจอง จากซีรี่ย์เรื่อง Doctors

มาเริ่มกันเลยค่าาาา

ขั้นแรกมายจะใช้เบสสีเขียว เพื่อเพิ่มความสว่างให้ใบน้าและลดรอยแดงจากสิวค่ะ

ขั้นที่ 2 เราจะมาลงรองพื้นกันค่ะ มายเลือกใช้ เพื่อความเบาบางไม่หนาเกินไปค่ะ 

ง คอนซีลเลอร์ A'PIEU Perfect-Fit Concealer Duoกลบความหมองคล้ำใต้ตา กับรอยสิวต่างๆ

ลงแป้งกันค่ะ มายใช้ Etude House Secret Beam Powder Pact เบอร์ 1

เขียนคิ้วค่ะ Shiseido eyebrow pencilปัดมาสคาร่าคิ้ว Etude House Color My Brows

ลง อายแชโดว์ GINO McCRAY The Professional Make Up Eye Shadow Palette

ช้สีที่ 1 ทาบริเวณรอบเปลือกตาค่ะ ส่วนสีที่ 2 ทาบริเวณหางตาและขอบตาล่างค่ะ

เขียนขอบตาด้วย Mei Linda Glimmer Glitter Eyeliner

ดัดขนตา ปัดมาสคาร่า Maybelline VOLUM' EXPRESS THE HYPERCURL MASCARA WATERPROOF Very Black

จากนั้นปัดแก้มด้วยGINO McCRAY BLUSHER NO.06 Pink Tourmalineและลง hilight ของ odbo Double Deluxe Brighten Up SPF 20PA++ ใช้เฉพาะhilight  ค่ะ

ทาปากกันค่ะ

เสร็จเรียบร้อยค่ะ ><

mymymymijung

mymymymijung

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนค่ะ
ชื่อ มายดี้ เรียก มาย เฉยๆ ก็ได้ค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

FULL PROFILE