มากินซูชิรสชาติญี่ปุ่นๆ ในเมืองไทยกันมั๊ยคะ ?

5 2

ได้มาลองกินซูชิร้านนี้  sendo sushi สาขา ทองหล่อ

ถือได้เลยว่ารสชาติไม่แพ้ที่ญี่ปุ่นเลยทีเดียว

แถมตกแต่งสวยงามยิ่งกว่าซะอีก

ติดใจเลย....: )))))

ใครที่เป็นคออาหารญี่ปุ่นควรจะพลาดร้านนี้นะคะ

พร้อมกันหรือยังเอ่ย ?

แต่อาวุธพร้อมแล้วน๊า

อาหารยังไม่มาก็ถ่ายบรรยากาศการตกแต่งร้านไปก่อนเน๊าะ

อุ่นเครื่องเบาๆ ด้วย สลัดปลาดิบ

สาวๆคนไหนรักสุขภาพอยากกินอะไรเบาๆ

แต่อร่อยแนะนำเมนูนี้นะ

จานนี้โปรดสุดๆบอกเลย กินแล้วแล้วละมุน 

เนื้อนุ่มกำลังดี รสชาติคลุ่กกลุ่นในปาก

หวานละมุนลิ้น ปลากระพงเหนียวนุ่ม

กินแล้วอยากกินอีก <3

•Chirashi Don•การตกแต่งที่สวยงามน่ารัก มีดอกไม้จิ๊วกินแล้วรู้สึกดีกับความละเมียดละมัยของเชฟอูนิละลายทันทีที่เข้าปาก เป็นเมนูที่รวมความหลากหลายเพราะรวมหลานรสชาติไว้ ในแต่ละคำที่กิน ไม่เหมือนกันเลย

อันนี้เป็นเมนูสิ้นคิดของเราเวลาเข้าร้านญี่ปุ่น

ส่วนใหญ่ก็กิน แบบนี้ตลอด แต่ว่าร้านนี้

สามารถทำให้เมนูนี้ เราลืมไปได้เลยเพราะ

มีอันอื่นอร่อยน้ำไปแล้ววววว

caterpillar roll

ถึงจะหน้าตาเหมือนที่อื่น แต่ที่ไม่ธรรมดาของเมนูนี้

คือเข้าแอบซ่อชีสเอาไว้ข้างในค่ะ

เริ่ดค่ะ อร่อยมั๊กๆ เพราะเวลากิน ความรู้สึกเหมือน

มีเสต็ปไล่จากเบาไปพี๊คที่สุด เริ่ดไหมๆ มาลองค่ะ

ยากูซ่า โรลค่า

ฮ่าๆ การตกแต่งบอกความเป็นยากูซ่ามากเลย

เราเริ่มจะอิ่มละ 555 เยอะมากๆ

ประทับใจ ทองคำเปลวเล็กๆ เรารู้สึกพิเศษเวลาได้รับประทาน

ส่วนสิ่งนี้ เราชอบดีไซน์ขวดนะคะ

น่ารักหวานๆ แต่ว่ารสชาติแรงใช้ได้

ใครชอบแรงเบอร์นี้ ก็มาลอง เห็นขวดแบ๊ว แต่รสแรงค่า

อิกะโซเด้งค่ะ

เมนูนี้ พิเศษมากค่ะ เพราะว่าหาทานไม่ได้ง่ายๆ

ไม่ค่อยมีที่ไหนทำขายเพราะมันเสียเวลา

ปลาหมึกที่ถูกแล่บางเฉียบ 

นำมารับประทานในรูปแบบของอุด้ง

เลอค่า คู่ควรรรรไปอี๊กกกกกกกก

เมนูปิดท้ายละกันนะคะ อุอิ มีความสุข

meowmellow

meowmellow

Jutarat Kongton

FULL PROFILE