3 ท่า 15 นาทีก่อนนอน เพื่อขาเรียวใส่อะไรก็สวย ไม่ลองไม่รู้ ทำเลยยยยย

10 2

สวัสดีค่า วันนี้เจนจะมาช่วยบรรเทาความทุกข์ใจของสาวๆ จะเป็นเรื่องไหนไม่ได้นอกจากเรื่องเรียวขาของเรา ต่างก็เป็นปัญหาที่ทิ่มแทงใจกันมากๆ ไม่ว่าจะขาใหญ่ ขาย้วย ขาหมู พอค่ะพออออออออ พูดกี่ทีก็เจ็บใจเดี๋ยวตีหัวแตกถ้าใครมาพูดแบบนี้ใส่ 5555555

เอาล่ะเจนมีวิธีกระชับเรียวขามาฝาก กระชับต้นขา กระชับน่องรับรองเอาอยู่เพียงแค่ทำ 3 ท่านี้วันละ 15 นาทีก่อนนอน อย่างสม่ำเสมอ ขอย้ำ!!! อย่างสม่ำเสมอเป็นประจำทุกวันนะคะ รับรองได้ผลแน่นอนค่า ไม่มีอะไรที่ได้มาง่ายๆ ยิ่งความสวยนี่ยิ่งต้องลงทุน แค่ 15 นาทีไม่ต้องคิดอะไรมากค่ะ เป็นท่าที่เจนคัดมาให้แล้ว เพื่อให้สาวๆ สามารถทำได้ขณะดูทีวี เล่นโน้ตบุ๊ก ดูซีรี่ส์ ทำงาน ทำการบ้าน หรือทำอย่างอื่น บลาๆๆ ควบคู่กันไปในขณะออกกำลังกายได้ค่า

เรามาเริ่มที่ท่าแรกกันเลยดีกว่าค่ะ

----- 1.ท่านั่ง -----

1.นั่งหลังตรงในท่าสบายๆ

2. ขาสองข้างชิดกัน

3. ค่อยๆยกขาขึ้น-ลง ช้าๆ ควรหนีบเข่าเข้าหากัน เพื่อให้กล้ามเนื้อขากระชับได้ดีมากยิ่งขั้น 

จำนวนครั้งสามารถทำได้เรื่อยๆ จนกว่าจะรู้สึกเมื่อยมากๆ จำนวน 3 เซ็ตควรทำขณะนั่งทำการบ้าน ดูหนัง ดูละครเพลินๆไปอย่าไปโฟกัสที่ความรูสึกเมื่อยหรือเหนื่อยจะช่วยให้เราทำได้นานขึ้นท่านี้มีส่วนช่วยในการกระชับทั้งต้นขา และน่องเลยค่า

***เทคนิคเริ่ดๆ ใครที่ทำแล้วรู้สึกสบายขามากเลยค่าไม่เจ็บไม่ปวดที่ตรงไหนเลย ไปค่ะ! ไปหาหนังสือเล่มหนาๆมาเลย Harry Potter เล่มไหนก็ได้ ภาคไหนชอบก็หยิบมา555555 ใช้เข่าหนีบหนังสือไว้ที่ระหว่างขา หนังสือยิ่งหนาเท่าไหร่ยิ่งดี หนีบไว้แล้วยกขาขึ้น-ลง วนไปค่ะ เรื่มมมมมม!!!

----- 2.ท่า Squat -----

1.ยืนตรง กางขาออกกว้างประมาณหัวไหล่ เปิดปลายเท้าออกเล็กน้อย

2.จากนั้นก็นั่งลงโดยดันเอวและก้นไปข้างหลัง 

• พยายามให้หลังและลำตัวตรงให้มากที่สุด
  • เกร็งหน้าท้องเล็กน้อย
  • ยื่นแขนทั้งสองข้างไปด้านหน้า ขนานกับพื้น หรือจะเก็บแขนประสานมือไว้ระหว่างอกก็ได้

***ทำเซ็ตละ 20 ครั้ง วันละ 3 เซ็ต เป็นที่รู้กันว่าท่านี้ทำให้สะโพกก้นงอนสวยงาม คนที่มีต้นขาใหญ่ท่านี้จะช่วยกระชับต้นขา การเกร็งหน้าท้องจะช่วยกระชับหน้าท้องด้วยเช่นกันค่ะ

----- 3.ท่า Lying side leg raises -----

1.นอนตะแคงลงกับพื้นข้างไหนก่อนก็ได้ แล้วแต่ถนัด ใช้แขนที่นอนทับอยู่ พับแขนขึ้นมารองศีรษะไว้ แขนข้างที่อยู่บนลำตัวให้ช่วยทรงตัวด้วยการวางไว้บนพื้น บริเวณลำตัว

2.ยกขาข้างที่อยู่ด้านบนขึ้น-ลงขนานกับพื้นช้าๆ

***ทำเซ็ตละ 15 ครั้ง 3 เซ็ท ทั้งสองข้าง สามารถเพิ่มจำนวนขึ้นได้ตามความสะดวก ถ้าใครที่ทำจนรู้สึกว่าไม่ค่อยเมื่อยแล้วก็เพิ่มจำนวนได้เลยค่า สัญญาณความขาเรียวจะมาแล้ววววว

ขาเรียวได้ถ้าเริ่มทำ ทำเถอะค่า รับรองว่าเริ่ดแน่นอน ใครที่ทำบ่อยๆจะรู้ได้ด้วยการเดินแล้วเซลลูไลท์ที่ขาจะไม่กระเพื่อมอีกต่อไป ฮาาาาา กางเกงก็จะไม่ฟิตจนอึดอัด เจนเลิกใช้ข้ออ้างว่าไม่มีเวลาออกกำลังกาย เพราะยังมีเวลาดูซีรี่ส์อยู่ 5555555 เจนเลยหาวิธีเอ๊ะทำยังไงดีอยากออกกำลังกายไปด้วย ดูละคร ทำการบ้าน ดูซีรี่ส์ไปด้วย แล้วในที่สุดเจนก็หาทางออกให้กับตัวเองได้ แล้วมาแชร์ให้สาวๆที่มีข้อจำกัดเรื่องเวลาเหมือนกัน

หวังว่าสาวๆจะชอบแล้วมาออกกำลังกายด้วยกันนะคะ ขอบคุณค่า

JanejiraJane

JanejiraJane

FULL PROFILE