ทรงผมหางม้า Pony ง่ายๆ ไปเที่ยวก็ดี ไปเรียนก็น่ารัก

16 3

สวัสดีค่า วันนี้จะมาแนะนำ How to ทรงผมผูกหางม้า Pony ง่ายๆ ที่บางคนอาจจะมองข้ามไป แต่เมื่อทำทรงนี้ออกมาแล้วบอกเลยว่าน่ารักละมุนมากๆ ทำไปเที่ยวก็เริ่ด ทำไปเรียนก็น่ารักสดใสไม่เบา แหมมม ก็ดูแดดประเทศไทยสิคะร้อนขนาดนี้มัดผมยังไงก็สวยเอาอยู่ เอาล่ะค่าไม่ต้องรอช้าไปดูกันเล้ยยย

อุปกรณ์

• เครื่องหนีบผม หรือเครื่องม้วนผมไฟฟ้า (เลือกใช้ตามความถนัด)
  • ยางรัดผมน่ารักๆ
  • หวี

เครื่องหนีบผมไฟฟ้าของ  Babyliss ค่ะ

Before 

ขั้นตอนการม้วนผมง่ายๆ

1. เริ่มจากฉีดสเปรย์ปกป้องผมจากความร้อน
  2. แบ่งผมออกเป็นส่วนๆ มัดครึ่งหัวบนขึ้น 
  3. ใช้เครื่องหนีบผมหนีบช่วงกลางจนถึงปลายผม
  4. หนีบให้แน่นแล้วพลิกข้อมือ ม้วนเครื่องหนีบเข้าหาตัว ม้วนลงมาจนถึงปลายผม
  5. ลอนผมดูชัดมากยิ่งขึ้นเมื่อค่อยๆ พลิกข้อมือหมุนเครื่องหนีบให้ช้าลง

เมื่อม้วนเสร็จจะเป็นแบบนี้ค่ะ (ด้านข้าง)

ด้านหลังค่า

หลังจากทำลอนเสร็จแล้ว ต้องหวีให้ลอนคลายเบาๆ เพื่อความเป็นลอนแบบธรรมชาติ

ต่อไปเราจะมัดผมขึ้นไปเป็นหางม้า Pony นะคะ มันขึ้นสูงประมาณกลางศีรษะ เพิ่มความน่ารักด้วยการผูกโบว์ตามความชอบได้เลยค่ะ ส่วนวันไหนไปเรียนก็ติดโบว์ แบบถูกระเบียบให้เรียบร้อย เลิกเรียนมาเปลี่ยนชุดปล่อยผมก็ยังมีลอนผมสวยเปรี้ยวได้อีกค่าาา

เรียบร้อยค่าทรงผมหางม้า Pony ไปเที่ยวก็ดี ไปเรียนก็น่ารักอย่ามองข้ามความน่ารักแบบเบสิก เพราะมันละมุนมากกกก มาทำทรงผมน่ารักๆ ไปด้วยกันนะคะ

ขอบคุณค่า

JanejiraJane

JanejiraJane

FULL PROFILE