คัดเน้นๆ “5 เพจสอนเกาหลี” เรียนเองก็ได้ ไม่ต้องรอซับไทย

21 5

อันนยองฮาเซโย~  กระทู้วันนี้เอาใจเด็กสายเกาหลี(อีกแล้ว) ไหนๆ เราก็ติ่งโอป้า  ไอดอลเกาหลีเยอะแยะไปหมด แต่แหมเค้าพูดอะไรกัน ฟังไม่รู้เรื่องเลยยยยยย หนูจะเต้น จะฮัมเพลงตามอย่างเดียวไม่ได้ ไม่ด้ายยย ต้องเข้าใจความหมายด้วยจะเป็นติ่งที่ทรงคุณค่ายิ่งขึ้น ฮิอิๆ มาวันนี้เราก็มีเพจสอนภาษาเกาหลีคัดมาแล้ว เรียนเองเลย ไม่ต้องนั่งรอซับไทย

มาดูที่เพจแรกกัน

ภาษาเกาหลีน่ารู้ Learn Korean

• เน้นความเข้าใจของประโยค เพราะในเพจมีไวยากรณ์เกาหลีอธิบายพร้อมศัพท์ให้ด้วย
  • มีประโยคจากเนื้อเพลง ซีรี่ส์ และประโยคในชีวิตประจำวันด้วยนะ
  • แถมยังมีคำแสลงศัพท์วัยรุ่น พร้อมวิธีการใช้ให้ด้วยนะคะ
เหมาะสำหรับใครที่ต้องการรู้ส่วนประกอบของประโยคเพื่อเอาสร้างประโยคของตัวเองได้ รับรองเพจนี้ช่วยให้คุณเข้าประโยคได้อย่างรู้แจ้งเห็นจริงแน่ๆ การเรียนภาษาเกาหลีกลายเป็นกล้วยๆ เลย คอนเฟิร์ม

ภาษาเกาหลีวันละคำ

• เน้นจำประโยค
  • ประโยคสั้นๆ ไม่ซับซ้อน มีหลายสถานการณ์ในชีวิตประจำวัน
  • แต่ละประโยคมีคำอ่านให้ ทำให้ง่ายต่อการจำมากๆเลยค่ะ 
เหมาะสำหรับใครที่ต้องการรู้ประโยคเพียงแค่สั้นๆ จำประโยคไปใช้ในชีวิตประจำวัน ขอบอกว่าช่วยให้หลายๆ คนจำประโยคได้เยอะ

ภาษาเกาหลี By Sharon Jeon

• เพจนี้มีสอนแบบ Live ด้วยนะคะ ให้อารมณ์แบบเหมือนมีครู ติวเตอร์มาสอนด้วยจริงๆเลย
  • เนื้อหาที่แอดมินสอน ขอบอกว่าเข้าใจง่ายดีค่ะ
เหมาะสำหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาอ่าน ทบทวนสักเท่าไหร่ เพราะเพจนี้เค้ามี  Live สอนทำให้เข้าใจมากขึ้น ยิ่งตอนเรียนถ้าเราเตรียมสมุด ปากกาพร้อมแล้วนะ รับรองการเรียนเป็นเรื่องชิวๆ เลย

เรียนภาษาเกาหลี จากซีรีส์แคปชั่น

• เน้นประโยคมาจากซีรี่ส์ ชีวิตประจำวัน
  • มีคำอ่านให้ด้วยนะ มือใหม่สบายใจได้
  • เพราะว่าคำศัพท์ ประโยคมากจากซีรี่ส์ทำให้ประโยคอัพเดตอยู่เสมอ
เหมาะสำหรับคอซีรี่ส์แบบสุดๆ เพจนี้ช่วยกระตุ้นความอยากเรียน ความสนใจในภาษาเพิ่มขึ้นเป้นเท่าตัวแน่ๆ แถมบางประโยคก็โดนใจ ก็แคปมาได้โดนใจจริงๆ เอาใจสายเกาหลีไปเล้ยยย

กะกะเกาหลี

• คำศัพท์แสลง วลีสั้น โดนได้ใจมาก
  • ในเพจมีการเปรียบเทียบคำศัพท์ที่ออกเสียงคล้ายๆกันให้ด้วยนะคะ ให้เราแยกได้ง่ายขึ้น
  • มีคำศัพท์วัยรุ่นเยอะแยะ แถมเป็นคำที่เค้าใช้กันจริงๆด้วยนะ
เหมาะสำหรับคนที่ชอบจำคำศัพท์เป็นคำนะคะ หรือใครที่กำลังหาที่จำศัพท์แต่ละวัน เพจนี้เหมาะเลยค่ะ แถมเจ้าของเพจยังทำรูปภาพคำศัพท์ให้เราจำความหมายได้ง่ายขึ้นด้วยนะคะ น่ารักสุดๆ 

ใครที่ว่าภาษาเกาหลียาก หรือใครที่สนใจเรียนภาษาเกาหลี แต่ดั๊น ดัน ไม่มีเวลาไปเรียน บอกเลย 5 เพจนี้ ช่วยน้องๆ หนูๆ พี่ๆ ได้แน่นอน จะเรียนเอง หรือชวนเพื่อนมาเรียนได้หมดนะคะ ใครดูไลฟ์สไตล์ตัวเองแล้ว มาสายไหน ชอบหรืออยากเรียนแบบไหน ก็ตามไปเรียนได้เลยค่าาา  

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE