5 Items ถูกและดีจริ๊งงง จนต้องกลับไปซื้อซ้ำ!

12 2

เฮลโหลวววววค่ะทุกคนนนวันนี้เราอยากจะมาแชร์ 5 Itemsที่ส่วนตัวลองแล้วคิดว่าถูกและดีจริงๆฟิลแบบหมดยังไงก็ต้องไปซื้อใหม่แน่ๆ ซึ่งเราก็จะรวมทั้งพวกเครื่องสำอางแล้วก็สกินแคร์นะคะ และต้องบอกก่อนเลยว่า 5 itemตัดสินจากหลายๆอย่าง ทั้งราคา ประสิทธิภาพ และตวามคุ้มค่า   งั้นมาเริ่มกันเลยดีกว่า!    

1. Nature republic ตัวนี้เรียกได้ว่าเป็นอะไรที่สามัญประจำบ้านทุกคนมากค่ะ คือตัว aloe vera 92soothing gel  เพราะใช้ดีงามเหลือเกินยิ่งเวลาตากแดดจัดๆแล้วกลับบ้านมาโบกนะ... หื๊มม ดีง๊ามมมม 

2. Her highness-intense hydrating Cream  เราไปได้มาด้วยความบังเอิญที่อีฟแอนด์บอยกะว่าเอามาใช้ขำๆ แต่ไม่ขำนะคะคุ๊ณณณ นางมีส่วนผสมของนมผึ้งเป็นหลัก ใครอยากหน้าใสต้องตัวนี้เลยค่ะ โบกก่อนนอน อื้อหือ ตื่นมาคือหน้านุ่มๆ ดูนอนครบ 8 ชมที่พีคคือไม่มีพวกสารเคมีอันตรายค่ะ งาม!! 

3. Lifeford ตัว Highprecise eye pen คือที่สุดของอายไลเนอร์ค่ะคุ๊ณณณเชื่อว่าสาวๆทุกคนต้องผ่านมาแล้วทั้งนั้น ทนมาก เขียนง่าย ใช้หมดมาเป็นร้อยแท่งค่ะ! เพราะราคาน่ารักกก

4. Maybeline –   hypercurl  mascara สำหรับตัวนี้สั้นๆง่าย  ถูกและดี!! ไม่มีร่วงกราวระหว่างวันให้เห็นแน่ๆปัดทีเดียวดูหนาขึ้นแบบเห็นได้เลย เลิฟ

5. Mille – celeb 3Deye brow อีกตัวที่รักค่ะ คือดีเกินราคาไปมาก งานคิ้วต้องตัวนี้แหละค่ะ ทนเหลือเกินเคยอยากนอกใจตัวนี้นะ แต่สุดท้ายของไฮเอนยังต้องยอมตัวนี้ค่ะ

จบไปแล้วนะคะ กับ 5 item ลูกรักที่คิดว่าถ้าหมดคงไปซื้อมาใช้ต่อแน่ๆ ยกเว้นจะมีอะไรเด็ดๆออกมาในอนาคต55555ไว้คราวหน้ามีอะไรเด็ดเดี๋ยวจะมาแชร์อีกนะคะหรือเพื่อนๆคนไหนอยากแชร์อะไรแชร์ได้เลยค๊าาาาาาา

dewbuu

dewbuu

FULL PROFILE