โดนกันหรือยัง !! แก้วสุดน่ารัก gudetama จากเซเว่นนนนนน

26 11

กุเด ทามาทามา กุเด ทามาทามา กุเดกุเด กุเดทามา~ฮัลโหลลลลลลล~วันนี้มี item สดใสสมวัยสำหรับสาวแรกรุ่นอย่างเรา (แอร๊~)เรื่องมันมีอยู่ว่า พักกลางวันวันนี้ขณะที่น้องกำลังจะเดินไปชงโกโก้อย่างเคยภายในออฟฟิศคอนแวนต์ที่ดิฉันได้ฝึกงานอยู่น๊านนนน...บร๊ะๆๆ!!! พี่ๆที่ยืนอยู่ก่อนหน้านั้นใช้แก้วน้ำคอลเลกชั่นเดียวกับน้อง เอามือทาบอกแล้วหวี๊ดว๊ายกันไปหนึ่งยกนั่นละค่าาา น้องจึงอยากจะมาอวดแก้วน้ำคอลแลกชั่นสุดน่ารักที่เหมาะกับคนคาวาอี้อย่างเรา (แอร๊~)

ไหนๆ ใครไปสอยมาแล้วบ้างยกมือขึ้นน!!! (กริบ...)มาดูความน่ารักของเจ้ากระบอกน้ำกันเถอะ !!

อย่างที่ทราบๆกันดีว่าทางร้านสะดวกซื้อชื่อดังที่มีทุกหัวมุมถนน ชอบปล่อยแก้วน้ำหน้าตาน่าจับจองหน้าอยู่เป็นประจำ แน่นอนว่ามันเป็นแหล่งละลายทรัพย์ชั้นดีสำหรับคนชอบสะสม(นี่ก็เสียไปบ่อยเหมือนกันค่ะ ฮือออ)

และรอบนี้ก็เป็น เจ้าแก้วน้ำ Gudetamaไหนแถวนี้มีใครเป็นสาวกไข่ขี้เกียจตัวสีเหลืองๆบ้าง?โดยส่วนตัวแล้วน้องก็ไม่ค่ะ แต่ถามว่าซื้อมามั้ย ...ซื้อ!!!... ซื้อมาก่อนชาวบ้านชาวเมืองเขาอีกค่าาาก็มันน่ารักน่าใช้ขนาดนี้ใครจะพลาดละ งุ้ยยยยยย ><

มีให้สะสมกันถึง 4 แบบ  วันนี้ที่ออฟฟิศเราไปสอยมาแค่ 3 แบบ มาดูลายใกล้ๆกันน

รอบนี้เซ็ตแก้วมาในราคาเบ๊าเบาเพียง 69 บาทเติมฟรีรอบแรก แถมยังมีคูปองสำหรับไว้เติมรอบต่อไปในราคาเพียง 15 บาท อีก 20 ใบ เติมได้ทั้งเครื่องดื่ม 7-Select, GULP, SLURPEEซึ่งใช้ได้ถึงวันที่ 25 ธ.ค. 59 กินให้น้ำตาลขึ้นกันไปเลยค่าาาา

ยังค่ะยัง มันยังไม่หมดความน่ารักแค่ตัวแก้วว ยังมีเจ้าหลอดหน้าตาน่ารักที่ไม่ซ้ำแบบกันด้วยนะ แก้วมี  4 แบบ หลอดก็มี 4 แบบเหมือนกันค่าา

หากคุณกำลังจินตนาการถึงเวลาที่ดูด น้ำแล้วหลอดจะหมุนติ้วๆเพิ่มความน่ารักของแก้วน้ำแล้ว คุณคิด... 

ผิดค่ะ...

เพราะน้องก็เคยคิดเหมือนกันว่ามันจะหมุนแต่เปล่าเลย... มันนิ่งค่ะ (แงงงงงงง~)นี่แอบหวังถึงหลอดที่หมุนติ้วๆ ตอนที่ดูด แต่มันไม่มีเลย (ฮืออออออ)แถมยังแอบดูดยากเหมือนกันนะค่ะ กว่าน้ำจะผ่านเกรียวคลื่นนั่นมาได้

เรามีวิธีแก้ค่ะ...

สำหรับแก้ว Gudetama เซ็ตนี้คะแนนความน่ารัก 4.5/ 5 ♡

ใครที่อยากได้ไว้เป็นครอบครอง ก็หาได้ที่ร้าน 7-11 ได้เลยค่าตอนนี้น่าจะมีกันครบทุกสาขาแล้ว ไปสอยแล้วมาน้ำตาลขึ้นไปพร้อมๆกันนะคะ~วันนี้ขอตัวไปเติมน้ำอีกรอบ พบกันใหม่น๊า~บ๊ะบายยยยยย~ ♡

ploysleepy

ploysleepy

FULL PROFILE