REVIEW :: Soap&Glory สีชมพู

8 1

สวัสดีค่าา พบกันอีกครั้งนะคะ >[]<วันนี้เค้ามาแนะนำผลิตภัณฑ์  Soap&Glory ที่เชื่อว่าสาวๆหลายคนจะต้องรู้จักเพราะสีชมพูหวานๆของผลิตภัณฑ์นั้นดึงดูดตาดึงดูดใจอยากได้มาครอบครองจริงๆค่ะ

ตัวแรก คือ ครีมอาบน้ำค่ะกลิ่นหอมมากๆเลยค่ะ กลิ่นหอมแบบละมุน ~ 

• โดยขวดซ้ายจะมีกลิ่นหอมแบบหวานๆกลิ่นจะนุ่มๆอาบแล้วรู้สึกเหมือนฉีดน้ำหอมเลยค่าา 
  • แต่ขวดขวาจะหอมแบบสดชื่นมีกลิ่นเปรี้ยวมาผสมทำให้เวลาอาบแล้วรู้สึกกะปรี้กะเปร่า 
โดยส่วนตัวแล้วชอบขวดซ้ายมากกว่าค่ะ แต่ก็จะใช้สลับไปมา อิอิ 

ต่อมานะคะ ตัวนี้เป็นพวก Scrub นะคะ

• หลอดชมพูซ้ายมือเป็นสคับเนื้อโฟมค่ะมีเนื้อสีขาวเวลาใช้จะรู้สึกเหมือนเป็นครีมอาบน้ำมากกว่าค่ะ ใช้แล้วก็เฉยๆนะคะเพราะกลิ่นไม่ค่อยหอมด้วยมั้งคะ 

• กระปุกชมพูด้านขวา ตัวนี้เห็นสาวๆรีวิวกันเยอะมากว่าหอมและใช้ดี พอเราลองซื้อมาใช้พบว่าเอ้อออ มันดีสมคำล่ำลือจริงๆค่าาา กลิ่นเหมือนขนมอะไรซักอย่างเลย ชอบมากกกกกๆๆ ดมกลิ่นครั้งแรกจะรู้สึกหวานๆขมๆ ยิ่งสคับยิ่งหอมแถมพอล้างออกแล้วกลิ่นยังติดตัวอยู่เลยค่าา ใช้อาทิตย์ละ1-2ครั้ง ช่วบให้ผิวใสขึ้นจริงค่ะแต่ต้องระวังหน่อยค่ะเพราะเนื้อสคับค่อนข้างหยาบอาจจะบาดผิวได้ 

ตัวสุดท้ายเป็น Soap&Glory Body Spray

Body Spray ไซร์เล็ก แต่กลิ่นความหอมคือฟินมากกกก ฉีดก่อนนอนก็ได้หรือจะฉีดไปข้างนอกก็ได้หมดค่ะ แต่กลิ่นติดไม่ค่อยทนนะคะ จะติดแค่2-3ชม.แล้วก็จางลงไปเรื่อยๆ 

• ขวดซ้ายจะหอมหวานเปรี้ยวๆกลิ่นจะชัด
  • ขวดขวาจะหอมหวานนุ่มๆกลิ่นจะละมุนกว่า 

สำหรับผลิตภัณฑ์ของSoap&Gloryสามารถหาซื้อได้ที่ร้านBootsทุกสาขา แนะนำว่าให้ซื้อช่วงโปรฯ1แถม1นะคะ ชวนเพื่อนไปหารราคาและความฟินกัน พบกันใหม่คราวหน้า บะบายค่าา

qeambeam

qeambeam

FULL PROFILE