"Daiso แดนกิมจิ" 15 บาทก็ซื้อได้ ของถูกและดีใครบอกไม่มีในโลก!!!

13 4

สวัสดีค่าาาาา หลังจากที่หายไปเกาหลีเกือบ 3 สัปดาห์ เราก็มีแหล่งซื้อของเด็ดๆ มาฝากอีกแล้ว นั่นก็คือ " Daiso ณ เกาหลี" ที่เราคุ้นหน้าคุ้นตากันเรื่องของถูก 60 บาทที่บ้านเรากันนั่นเอง แต่ แต่ แต่ เดี๋ยวก่อน... 

Daiso ที่นั่น มีเงินแค่ 15 บาทก็ซื้อของได้แล้ว  อู้ ฮู้ววววว  

ปล.กระทู้เราจะมาแนะนำของราคาตั้งแต่ 500-3,500 วอนนะคะ (ราคาประมาณ 15- 105 บาท แล้วแค่เรทเงินช่วงนั้น) ซึ่งจริงๆแล้วที่ร้านมีราคาสูงกว่านี้นะคะ แต่ขอบอกว่าคุ้มแน่ๆ ค่ะ ><

มาเริ่มกันที่  skincare เอาใจสาวๆ กันก่อนเลย

ต่อไป มาดู  Mask Sheet/ Mask Pack/ Hand cream/ Cleansing water กันบ้าง ซึ่งไดโซที่นี่ เค้าก็แยกประเภทของ  Mask และของต่างๆ เพื่อให้เราหาได้ง่ายขึ้น ตั้งแต่หน้าจรดเท้ากันเลยทีเดียว 

Skincare ก็มีแล้ว ไอเท็มต่อไป หากขาดไป สาวๆ คงขาดใจแน่ๆ ก็คือ  Makeup นั่นเอง ความเด็ด ความถูกก็ไม่แพ้กันนะคะ 

ต่อไปเป็นไอเท็มที่อยากนำเสนอมากๆ ตั้งใจซื้อมาลองเล่น แต่พอได้ใช้ เฮ้ยยยย ของและดีมีในโลกจริงๆ นั่นก็คือ ที่ดัดขนตา ราคา 500 วอน ก็ 15 บาทเองแหละ เห็นป็นพลาสติก ดูไม่คงทน แต่ใช้ดีมากๆ เลยนะ ชี้เป้า แนะนำกันไปเลย 

ไอเทมต่อไป เราจะมาเอาใจสาวๆ ที่เป็นแม่บ้าน หรืออินกับอาหารการกินของประเทศเกาหลีกันบ้าง ที่นี่เค้าก็มีนะ ทั้งช้อน ตะเกียบ กระทะ หม้อ(ต้มมาม่าสีเหลือง ที่เห็นในซีรี่ย์บ่อยๆ)  ของใช้ในครัว นั่นเอง

เอาใจแม่บ้านไปแล้ว งานวัยรุ่น นักเรียน เครื่องเขียนก็ต้องมาค่าาาาา >< 

เป็นไงกันบ้าง บอกแล้วขอถูก ดี น่าซื้อมีจริง (ในไดโซ) ใครมีโอกาสได้ไปเที่ยวเกาหลี ก็อย่าลืมไปช้อปที่นี่ได้นะคะ ชี้เป้าให้แล้ว พลาดแล้วจะเสียใจจจจจจจนะเธอ! ซื้อฝาก ซื้อใช้เอง คุ้มยิ่งกว่าคุ้มแน่นอน ><

พิกัดไดโซ ในย่านที่หาได้ง่ายที่เกาหลีนะคะ

1.เมียงดง (명동)  ร้านหาไม่ยากเลยค่ะ เราเดินเส้นหลังเส้นกลางของเมียงดง ร้านจะอยู่ใต้ดินนะคะ

2. ฮงแด (홍대)  ออกจากสถานีรถไฟฮงแด ออกทางประตู 9 เดินเส้นหลักตรงไป ประมาณ 5 นาทีถึงค่ะ

3. สถานีรถไฟฟ้าใต้ดินอีแด (이대역) เดินออกมาทางประตู 6, 7

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE