[!!!เปิดกรุ!!!] สารพัดที่บำรุงผม อะไรที่เกี่ยวกับผมๆ!!

25 15

กราบบบบบบบบบบ สวัสดีสาวจีบันทุกคนค่ะ (^_^)

วันนี้จะมาแนะนำสารพัดสารบำรุงผมที่ใช้อยู่ประจำ ณ.ตอนนี้

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อน เป็นสาวที่หัวนกแก้วมาก ชอบย้อมผมเป็นชีวิตจิตใจ เลยมีปัญหาผมแห้ง หนังศรีษะมัน และผมเหม็นง่าย ประมานว่า หนังหัวมันแต่ปลายผมแห้ง มีแตกปลายนิดหน่อย (เพราะชอบตัดเล็มผมเป็นประจำ) และเป็นคนผมเส้นเล็กค่ะ

จะให้คะแนนตามความเห็นของเรานะคะ มีคะแนนดังนี้

• ทำให้ผมมันเพิ่มมั้ย
  • กลิ่นหอมมั้ย
  • บำรุงผมได้ดีมั้ย
  • ราคาแพงป่าว 
  • ซื้อต่อมั้ย
คะแนนเต็ม5ดาว

เริ่มจากพวกครีมๆก่อนเลยนะคะ   โก!!!!

Purete' Honey and Yogurt Colour Deep Repair Cream.

• ทำให้ผมมันเพิ่ม     ★★
  • กลิ่น     ★★★
  • บำรุง     ★★★★
  • ราคา     ★★★★★
  • ซื้อต่อมั้ย?     ★★★ 
Comment : กลิ่นกำลังดีค่ะ ไม่เหนียว เนื้อครีมกึ่งเจล ใช้แล้วผมนุ่มหอมมากค่ะ ไดร์ผมแล้วไม่เสียเพิ่ม ผมเงาขึ้นนิดนึง แต่ราคาถูกมาก 129บาท ขวดนึงใช้ได้นานมาก ใช้มาสองขวดแล้วค่ะ

Go Hair Silky Seaweed Nutrients.

• ทำให้ผมมันเพิ่ม     ★★
  • กลิ่น     ★★★★
  • บำรุง     ★★★★★
  • ราคา     ★★★★
  • ซื้อต่อมั้ย?     ★★★★★
Comment : ไม่มีใครไม่รู้จัก เจ้าซิลกี้ตัวนี้ บำรุงผมนุ่มสุด หอมสุด แต่อย่าบีบเยอะ เพราะมันจะเหนอะ เหนียวนิ้ว หยดลงฝ่ามือถูๆทั่วมือ แล้วลูบไล้ก่อนไดร์ผม จะหอมนุ่มมาก และหลังไดร์หยดอีกนิดทาหลังไดร์ ผมจะลื่นเหมือนพึ่งออกมาจากโฆษณายาสระผม ให้เป็นขวัญใจแม่ยกเลยค่ะ!!!!

Free&Free Damage Aid Serum Nutrient For Normal&Damaged Hair.

• ทำให้ผมมันเพิ่ม     ★
  • กลิ่น     ★★★
  • บำรุง     ★★★
  • ราคา     ★★
  • ซื้อต่อมั้ย?     ★★
Comment : เนื้อเป็นเจลซึมง่าย แต่แอบเหนอะ ใช้แล้วเฉยๆ แอบเปลืองด้วย เพราะไม่รู้ว่ามันซึมเร็วหรือระเหยไปหมด แต่เราใช้เเล้วเฉยๆค่ะ แต่ชอบกลิ่น กลิ่นหอมดี คงไม่ซื้อต่อค่ะ

OP :  Cuticle Hair Treatment Leave On Serum For Damaged Hair.

• กลิ่น     ★★
  • บำรุง     ★★★
  • ราคา     ★
  • ซื้อต่อมั้ย?     ★
Comment : ตัวนี้ของออเรียลทอล กลิ่นฉุนมาก แต่รู้สึกบำรุงดีกว่าFree&Free ราคาน่าจะสองร้อยกว่าบาท เนื้อเป็นเจล ทำให้ผมนุ่มขึ้นนิดนึง แต่อาจจะช่วยบำรุงผมแตกปลาย ต้องรอดูกันต่อไป... 

Purete' Honey&Yogurt Deep Repair Essence.

• ทำให้ผมมันเพิ่ม     ★★★
  • ราคา     ไม่ทราบเพราะได้มาฟรี
Comment : ตัวนี้ได้มาจากครีมข้างบน มันแถมมาเป็นสูตรเดียวกัน แต่เจ้าตัวนี้เป็นสเปรย์อาหารผม บำรุงผมขึ้นสองเท่า กลิ่นแรงนิดนึง รู้สึกผมมันขึ้น แต่ผมก็นุ่มขึ้นเช่นกัน รู้สึกว่ามันบำรุงจริงๆ ผมนุ่มลื่นไม่พันกันค่ะ คงจะหาซื้อต่อค่ะ ชอบๆ 

Sun On วิตามิน บำรุงรักษาเส้นผม สูตร สมุนไพรชาเขียว.

• บำรุง     ★★
  • ซื้อต่อมั้ย?     ★★★★
Comment : สมัยมัธยมคอซอง ไม่มีใครไม่รู้จักเจ้าตัวนี้ 55555   โดนตัดผมมาตัวนี้เร่งผมยาวเร็วสุดแล้ว เป็นสเปรย์กลิ่นฉุนๆ ฉีดบำรุงหนังศรีษะไม่มันเลย ฉีดแล้วจะรู้สึกเย็นๆ วันไหนเราไม่สระผมแล้วคันหัว ก็จะเอาตัวนี้ฉีด ฉีดแล้วไม่คัน ฉีดเยอะก็ไม่กลัวเปลือง เพราะราคาถูกมาก 100ต้นๆ แต่กลิ่นฉุนมาก ซื้อต่อแน่นอนค่ะ 

Just Modern Intensive Care Hair Serum สูตร Extra Gloss&Shiny.

• ทำให้ผมมันเพิ่ม     ★★★
  • บำรุง     ★★
  • ราคา     ★★★
  • ซื้อต่อมั้ย?     ★★
Comment : เป็นน้ำมันบำรุงผม สูตรเพิ่มความประกายเงางามและป้องกันรังสีUV กลิ่นหอมอ่อนๆ ใช้ก่อนไดร์ผม ผมลื่นมากค่ะ แต่ทำให้ผมมันขึ้นอะ ต้องใช้น้อยๆ แล้วไดร์ผมดีๆ ผมจะเป็นประกายเงางามมาก คงจะซื้อต่อ เพราะขวดนึงกว่าจะใช้หมด คงนาน 5555

Star List Power Film.

• ทำให้ผมมันเพิ่ม     ★★★★★
Comment : เป็นเนื้อเจลกึ่งน้ำมัน กลิ่นหอมมากๆค่ะ แต่ว่ามันผมมาก ต้องปั้มดีๆ อย่าใช้เยอะจะเหนอะหนะมาก บำรุงผมลื่นสุดๆ ไม่พันกัน ใช้ป้องกันความร้อนทั้งจากไดร์ รีด ม้วน และรังสีUV เน้นปลายผมผมจะสวิงตัวสวยเลยค่ะ ราคาไม่ถึง100 ซื่อต่อแน่ๆ แต่ไม่รู้ขวดนี้จะหมดเมื่อไหร่ 55555

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวของเราเพียงเท่านี้นะค่าา คะแนนตามความเห็นและใช้จริงจากเราล้วนๆ ไม่มีสปอนเซอร์ หรือ อะไรมาเกี่ยวข้องทั้งสิ้น.ถ้าชอบก็กด [♥] เป้นกำลังใจกันด้วยนะค่าาาา อิอิ  ฝากติดตามทู้ต่อไปด้วยค่า บัยบายยย 

rr.muay

rr.muay

❥Welcome to my little WORLD~ ><
.
.
.
.
สาวหมวยตาตี่ๆ ชอบแต่งหน้า แต่ก็ขี้เกียจ
ชอบขัดผิดเป็นชีวิตจิตใจ
กำลังหาแรงบันดาลใจ+วิธีลดน้ำหนักค่าา ❤️

FULL PROFILE