ชวนมุงแป้ง 5 สูตร สำหรับสาวผิวแพ้ง่าย กับ PHYSICIANS FORMULA

37 12

มาลองทายกันดีกว่าว่าคำถามยอดฮิตที่หลายคนชอบถามคืออะไร ... ติ๊กต่อก ติ๊กต่อก เดากันถูกมั้ยเอ่ย คำถามนั่นก็คือ “ผิวแพ้ง่ายใช้อะไรดีคะ” “ช่วยแนะนำผลิตภัณฑ์สำหรับผิวแพ้ง่ายให้หน่อยค่ะ” และอีกสารพัดปัญหาที่สาวๆ ผิวแพ้ง่ายถามกันมาอย่างถล่มทลาย

งานนี้ก็น่าเห็นใจสาวๆ ที่มีปัญหานี้อยู่เหมือนกันนะคะ เพราะเวลาจะซื้อเครื่องสำอางหรือผลิตภัณฑ์ความงามที ก็ต้องหาข้อมูลแล้ว หาข้อมูลอีก พลิกหน้าพลิกหลังอ่านส่วนผสมกันแบบละเอียดยิบ

แต่ตอนนี้สาวผิวแพ้ง่ายจะได้เฮกันแล้วค่ะ เพราะ PHYSICIANS FORMULA เค้าเข้าใจปัญหานี้ของสาวๆ ดี เพราะเค้าเป็นแบรนด์เครื่องสำอางจากแพทย์ผู้เชี่ยวชาญทางด้านภูมิแพ้ ที่ต้องการทําเครื่องสำอางให้ภรรยาผู้เป็นโรคภูมิแพ้ได้ใช้ ดังนั้นการผลิตภัณฑ์ต่างๆ จึงต้องเน้นถึงความอ่อนโยน บริสุทธิ์ เพื่อให้ปลอดภัยกับสาวๆ ที่ผิวแพ้ง่ายค่ะฟังแบบนี้ก็อยากจะลองใช้กันแล้วใช่มั้ยคะ ความจริง PHYSICIANS FORMULA เค้ามีผลิตภัณฑ์ที่น่าสนใจหลายอย่างเลยนะคะ แต่ตัวเด็ดๆ ที่โด่งดังมากของเค้านั่นก็คือ แป้งทั้ง 5 สูตร ที่ตอบโจทย์สาวๆ ทุกปัญหาผิว จนบอกเลยว่าสาวผิวแพ้ง่ายต้องกรี๊ด

อยากหน้าเด็กต้องนี่เลย

สาวคนไหนอยากดูเด็กลงห้ามพลาดตัวนี้เลย Youthful Wear Cosmeceutical Youth-Boosting Face Powder แป้งหน้าเด็กสุดโด่งดัง ที่เค้าจะช่วยลดเลือนริ้วรอย ช่วยกระจายแสงให้ผิวเรียบเนียน ดูสม่ำเสมอให้ผิวดูมีสุขภาพดีโดยจะมีเฉดสีให้เลือกถึง 4 เฉดสี

• แป้งโปร่งแสง เนื้อแมท Translucent, Mattifying
  • แป้งโปร่งแสง ผสมชิมเมอร์ เพื่อผิวโกลว์ แลดูสุขภาพดี Translucent, Illuminating Finish
  • สำหรับผิวสองสีโทนชมพู ผสมชิมเมอร์บางเบา Creamy Natural
  • เหมาะสำหรับผิวสองสีโทนเหลือง ผสมชิมเมอร์บางเบา Beige

งานผิวสุขภาพดี

สาวๆ ที่ชื่นชอบผิวโกลว์ ใสๆ ดูสุขภาพดี ต้องใช้สูตรนี้เลยค่ะ Youthful Wear Cosmeceutical Youth-Boosting Spotless Power เพราะเค้าช่วยลดเลือนจุดด่างดำและริ้วรอยแห่งวัยได้ดี ทั้งกระแดดและสีผิวที่ไม่สม่ำเสมอ ทำให้ผิวดูโกลว์ใส สุขภาพดี พร้อมมี SPF 15 ที่ช่วยปกป้องผิวจากแสงแดด เหมาะที่จะใช้เป็น Finishing Powder โดยที่ตัวนี้เค้าจะมีเพียง 1 เฉดสีเท่านั้นค่ะคือ Translucent ค่ะ

หมดกังวลเรื่องริ้วรอย

สาวจีบันคนไหนที่กังวลเรื่องริ้วรอยก่อนวัยอยู่ อยากจะหาตัวช่วยมาช่วยปกปิดปัญหาเหล่านี้ต้องตัวนี้เลยค่ะ CoverToxTen Wrinkle Therapy Face Powder เพราะแป้งสูตรนี้จะช่วยเติมเต็มร่องลึก ปรับผิวเรียบเนียนอย่างเป็นธรรมชาติ  แถมยังสามารถลดเลือนริ้วรอยต่างๆ ให้ผิวกระชับขึ้นอย่างเห็นได้ชัดด้วยค่ะ โดยตัวนี้เค้าจะมี 2 โทนสีด้วยกันคือ

• แป้งเนื้อโปร่งแสง สำหรับผิวขาวเหลือง Translucent Light
  • แป้งเนื้อโปร่งแสง สำหรับผิวสองสี Translucent Medium

หมดปัญหาผิวแห้งแพ้ง่าย

สำหรับสาวผิวแห้งและแพ้ง่าย แนะนำแป้งตัวนี้เลยค่ะ Mineral Wear Talc-Free Mineral Airbrushing Powder เพราะเค้าเป็นแป้ง Mineral อัดแข็งที่มีส่วนผสมจากแร่ธาตุต่างๆ และสารสกัดจากใบแปะ ก๊วย คาโมมายล์ ชาเขียว ทําให้ผิวเนียนนุ่ม ลดการระคายเคือง แถมยังไม่มีส่วนผสมของ Talc ที่อาจทำให้ก่อมะเร็งด้วยนะคะ โดยที่ตัวนี้เค้าจะช่วยอำพรางรูขุมขนและร่องลึกต่างๆ ได้ดี ทำให้ผิวเรียบเนียนอย่างเป็นธรรมชาติ พร้อมมี SPF 30 ที่ช่วยป้องกันแสงแดดด้วยค่ะ ตัวนี้จะมี 2 สูตรคือ

• แป้งเนื้อโปร่งแสง Translucent
  • สำหรับผิวสองสี Creamy Natural

ผิวมันป้องกันสิว

ตัวสุดท้ายเอาใจสาวผิวมันที่มีสิวและแพ้ง่าย กับแป้ง Mineral อัดแข็ง ดูดซับความมัน Mineral Wear Talc-Free Mineral Face Powder ที่มีส่วนผสมจากแร่ธาตุธรรมชาติต่างๆ ตัวนี้จะเด่นตรงคุณสมบัติช่วยควบคุมความมันได้ดี ทาแล้วเรียบเนียน ดูมีสุขภาพดี พร้อมมี กันแดด SPF16 และมีวิตามิน A ,E ที่ช่วยบํารุงผิว และที่สำคัญคืออ่อนโยน เหมาะกับผิวแพ้ง่ายและมีแนวโน้มเป็นสิวได้ง่ายค่ะ  สำหรับตัวนี้เค้าก็จะมีเฉดสีให้เลือกเยอะหน่อยคือทั้งหมด 5 สี เลย

• แป้งเนื้อโปร่งแสง สำหรับผิวขาวเหลือง Translucent Light
  • แป้งเนื้อโปร่งแสง Translucent
  • สำหรับผิวสองสีโทนชมพู ผสมชิมเมอร์บางเบา Creamy Natural
  • สีน้ำตาลบรอนเซอร์สว่าง Light Bronzer
  • สีน้ำตาลบรอนเซอร์ Bronzer

เรียกได้ว่าครบแล้วก็ตอบโจทย์สาวๆ แทบจะทุกปัญหาผิวเลยนะจ๊ะ งานนี้สาวผิวแพ้ง่ายก็สามารถมีผิวใสได้ง่ายๆ กันแล้วค่ะ ใครที่สนใจก็พุ่งตัวไปซื้อกันได้ในราคาตลับละ 489 บาททุกสูตร ที่ Boots , Eveandboy , Beautrium , Stardust , Tops , Counterbrand@Central , Counterbrand@ Robinson , Counterbrand@Themall หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Facebook Fanpage: Physicians FormulaThailand ค่ะ

ใช้แล้วเป็นยังไงก็อย่าลืมเอามาอวดกันใน User Review ที่ jeban.com ด้วยนะจ๊ะสาวๆ