How to:: แต่งหน้าไปมหาลัยใสๆสไตล์ Freshy ปี1

31 19

สวัสดีค่าา กลับมาพบกันอีกแล้วไม่ได้ทำฮาวทูนานมากกกกกเลย คิดถึงทุกคน55555วันนี้จะมาแต่งหน้ากันลุค เฟรชชี่ใสๆไปมหาลัยค่ะ ไม่เฟรชชี่ก็แต่งได้นะคะ ปี2ปี3ปี4 ได้หมดเลยค่าาไม่ซีเรียส การแต่งไปมหาลัยเราจะไม่แต่งหนักกันนะคะ เดี๋ยวจะไม่งาม แต่งใสๆเหมาะกะสถานที่ดีกว่าเนอะ เอาล่ะไม่เสียเวลา มาเริ่มแต่งหน้ากันดีกว่าาา~

ขั้นแรกเริ่มจากหน้าสดที่ลงครีมบำลุงมาแล้วนะคะ สกินแคร์ที่มุกใช้บ่อยๆจะมี- Innisfree The green tea seed serum- Biotherm Life plankton essence

หน้าเปลือยๆก่อนเลย

ต่อมาเริ่มกันที่ Base makeup กันก่อนเลยมุกใช้ April skin cushion ตัวนี้เกาหลีฮิตมาก ใช้ละผิวดีมากแอบฉ่ำๆ จะลงแป้งฝุ่นทับด้วยก็ได้จ้า

คอนทัวหน้าโดย etude stickที่เป็นทั้งเฉดดิ้งและไฮไลท์ค่า

ลงบลัชครีมของ skinfood สีน่ารักมากก เป็นธรรมชาติด้วย

เขียนคิ้วด้วยดินสอเขียนคิ้วของ milleปล.ลืมถ่ายตอนเขียนมาค่าาT___Tแล้วก็ปัดมาสคาร่าคิ้วของetude เลยค่ะ

- ใช้สีสว่างของพาเลท missha line friends cony มาทาใต้ตาค่ะเพิ่มความสดใสให้ดวงตา- ดัดขนตา- ปัดมาสคาร่าเมเบอลีนสีม่วงค่ะ

ใช้ลิป4u2 สีeveandboy ทาให้ทั่วปากแล้วใช้ ลิปClinique pop lacquer สี03 แตะๆตรงกลางปากค่า

Finish!!!เสร็จเรียบร้อยแล้ว ง่ายมากเลยยใช่มั้ยแถมใช้คสอ.น้อยชิ้นด้วย ~ อย่าลืมแต่งไปเรียนกันล่ะบ้ายบายยย<3

inhyung167cm

inhyung167cm

ชื่อมุกค่ะอายุ19 หยกๆ ติดตามมุกได้ที่
ig : yingmookkkkkk
fb : Yingmook nutkamon
นะคะ❤️❤️

FULL PROFILE