รีวิว skincare ที่กระปุกเดียวก็เอาอยู่สำหรับ สาวๆที่ไม่ชอบ ‘เยอะ’

11 2

สวัสดีค่า สวัสดีเพื่อนๆ ชาวจีบันทุกท่านนะคะ กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวกระทู้แรกของเราเลย จริงๆอยากมีรีวิวดีๆกับชาวบ้านเค้าบ้างแต่ติดตรงไม่ค่อยดูแลตัวเองเท่าไหร่ เรียกได้ว่าขี้เกียจมากเพราะไม่ค่อยชอบความเยอะที่ต้องมี Day cream night cream serum นี่นั่น กว่าจะได้นอนก็ปาไปครึ่งชั่วโมงแล้วรึเปล่าเลยทำการสรรหาครีมบำรุงที่เหมาะกับตัวเอง แล้วก็ไปเจอครีมตัวนี้ค่ะ

ชื่อครีมว่า KOKO จากแบรนด์ของพี่ลูกบัว เพจ ตามติดชีวิตแอร์ เห็นพี่เค้ามีสินค้าหลายตัวมากๆ  ตัดสินใจลองสอย KOKO มาเพราะเป็น Day & Night cream ในกระปุกเดียวค่าเสียหาย ตามจริงก็ 1,450 บาท  แต่อ้อนวอนเพื่อนรัก กระชากมาซื้อช่วยกันได้ ราคาที่ถูกลง 2 กระปุก 2,700 จ้าเรามาดูครีมกันเลยดีกว่าค่ะ  ตามสรรพคุณเค้าเขียนไว้แบบนี้

พอของมาถึงบ้านก็แกะปั๊ป

มาดูในส่วนของเนื้อครีม

นี่ปาดออกมาลองขนาดนี้ เชื่อไหมคะว่า ทาได้ทั้งแขน อันนี้เราไม่ได้เวอร์นะ เพราะเนื้อครีมข้นมากกแต่ใช้เวลาเกลี่ยไม่นานก็ซึมสู่ผิวแล้วค่ะ ถือว่าเริ่ดส่วนเรื่องกลิ่น ...... Y^Y  เรารู้สึกว่าเหมือนยาไปนิดนึง โดยส่วนตัวนะ คนอื่นใช้เป็นไงไม่รู้แต่นั่นเพราะครีมตัวนี้ไม่มีส่วนผสมของน้ำหอมใดๆทั้งสิ้นค่ะ ! และเคลมว่าเหมาะกับทุกสภาพผิวด้วย

ความรู้สึกเมื่อลองทาหน้า ปกติแล้วเราเป็นคนที่ผิวมันในช่วง T-zone ค่ะ เพราะฉะนั้นหน้าผากกับจมูกจะมันมากตื่นเช้ามาจมูกกับหน้าผากนี่มันก่อนใครเพื่อนเลย เลยแอบกังวลว่าครีมเนื้อข้นขนาดนี้ จะทำให้หน้ามันรึเปล่าแต่ เปล่าเลย ... ครีมตัวนี้ไม่ได้ทำให้หน้ามันขึ้นเลยค่ะ ลองทาตอนเช้าแล้วนั่งในห้องพัดลมดู ผ่านไปสักพักหน้าก็ไม่ได้เยิ้มขึ้นมากเป็นพิเศษแต่อย่างใด  ถือว่าผ่านในเรื่องของความมันค่ะสรุปได้ว่าความมัน – ไม่ทำให้หน้ามันขึ้น  ความชุ่มชื้นของผิว – เราให้ 10/10 เลยค่ะกลิ่น – ไม่มีน้ำหอมเจอปน ถือว่าดีมากเลยค่ะ โดยเฉพาะบางคนที่กลัวแพ้ แต่เราให้ 7/10 นะ 5555 กลิ่นเหมือนยาไปหน่อยค่ะเรื่องจุดด่างดำจากรอยสิว –  เราให้ 9/10 นะโดยส่วนตัวเพราะเหมือนครีมตัวนี้เป็นทั้ง มอยส์เจอร์ไรเซอร์และครีมลดเลือนจุดด่างดำ  หัก 1 คะแนนเรื่องกลิ่น (อ่าวไม่เกี่ยว 5555 )ที่เราว่ามันได้มากกว่าครีมที่ครบในกระปุกเดียวคือ เมื่อผิวหน้าเราชุ่มชื้นและเนียนขึ้นมันก็ทำให้เราแต่งหน้าได้ง่ายขึ้น เรียกง่ายๆว่าแต่งหน้าติด วันไหนอยู่บ้าน เราก็ทา KOKO ตามด้วยกันแดด แล้วก็แป้งฝุ่นแค่นั้นก็จบเลยค่ะวันไหนไปทำงานก็ไม่ได้ทำให้หน้าเราหนักขึ้นถึงเราจะ KOKO แล้วตามด้วยรองพื้นหนาๆก็ตาม ถ้าถามว่าใช้แล้วจะกลับไปซื้ออีกไหม ตอบเลยว่าซื้อค่ะ เพราะคำนวณจากความคุ้มค่าที่เป็นทั้ง Day&Night cream เพราะถ้าซื้อแยกคงหมดเยอะกว่า 1450 นะคะ  5555

ทำใจก่อนดูภาพ Before & After นะคะ >,< 

สาวๆคนไหนที่แพ้ง่ายๆและอยากได้ Day&Night cream ที่ไม่มีน้ำหอมเจอปน เราว่าตัวนี้ก็น่าลองใช้ค่ะ ถ้าใครใช้ครีมตัวนี้อยู่หรือลองใช้แล้วเป็นยังไง อย่าลืมมาแชร์ด้วยเด้อจ้าา   

Aurora1991

Aurora1991

ชอบความสวยงาม แต่ติดขี้เกียจ 5555

FULL PROFILE