ใครอยากเปลี่ยนผมทำสีให้สวย เหมือนไม่เคยเสีย รับ Pantene 3 Minute Miracle ไปใช้กัน

38 323

สาวๆ เปลี่ยนสีผมกันบ่อยแค่ไหน รู้มั้ยว่าการที่ปล่อยให้ผมเจอกับเคมีเป็นประจำ เส้นผมที่บอบบางจะถูกทำร้ายจนยากจะฟื้นคืน โดยเฉพาะผมที่ขาดการบำรุงจนแห้งเสีย ผมแตกปลาย ดูไม่สลวยสวยอย่างเคย จะสยายผมแต่ละทียิ่งไม่มั่นใจเข้าไปใหญ่

หลายคนเลือกที่จะแก้ปัญหาด้วยเทคนิคบำรุงผมที่ว่าดี ทั้งอบไอน้ำ ใช้ทรีทเมนท์ หรือครีมนวดหลังสระผม แต่ผลลัพธ์ที่ได้ก็ยังไม่ชัด เสียทั้งเงิน และเวลาไปเปล่าๆ

"แพนทีน โปร-วี ทรี มินิท มิราเคิล" (Pantene 3 Minute Miracle) ครีมนวดที่ช่วยเปลี่ยนผมเสีย ให้กลับมาสวยได้ใน 3 นาที แบบไม่ต้องบำรุงหลายขั้นตอน

โดยเฉพาะสูตรใหม่ "โททัล แดมเมจ แคร์" (สีม่วง) ที่แม้จะมีเนื้อครีมที่เข้มข้น แต่ก็ไม่ทำให้ผมเหนียวเหนอะหนะ  ยิ่งใช้บ่อยยิ่งช่วยฟื้นบำรุงผมเสียขั้นรุนแรงให้กลับมาสวยอีกครั้ง (เมื่อเปรียบเทียบกับแชมพูที่ไม่มีส่วนผสมของสารบำรุง)

จุดเด่นของครีมนวดสูตร โททัล แดมเมจ แคร์ ที่เด็ดสุด คือสามารถบำรุงได้ลึกถึงแกนผม โดยไม่ทิ้งความมัน ช่วยป้องกันการปะปนของแร่ธาตุที่ไม่เป็นประโยชน์ต่อเส้นผมได้ถึง 2 เท่า ช่วยฟื้นผมที่ดูลีบแบน และบำรุงเส้นผมให้ชุ่มชื้นขึ้นกว่าเดิม 

สาวคนไหนอยากมีผมสวย ไม่แห้งเสีย มาร่วมสนุกกับกิจกรรมของเรา แล้วเอาไปลองใช้กันเล้ยย

กติกาการร่วมสนุก Log in เพื่อแสดงตัวเป็นสมาชิก Jeban.com แล้ว บอกกับเราว่า "ปกติสาวๆ มีปัญหาเส้นผมอย่างไรบ้างจากการทำสีผม?"

"ถ้ามีเวลา 3 นาที ให้บำรุงผมเสียให้กลับมาสวยเหมือนเดิม สาวๆ มีวิธีบำรุงผมกันยังไงบ้าง"

ตัวอย่างคำตอบ- ปกติทำสีผมค่อนข้างบ่อย จะมีปัญหาผมแห้งมากกก ชี้ฟู ไม่มีน้ำหนักค่ะ

- ถ้ามีเวลาแค่ 3 นาทีจะเลือกใช้คอนดิชั่นเนอร์ที่เข้มข้นเพื่อการบำรุงผิวที่รวดเร็วค่า อย่างเช่น Pantene 3 minute miracle สูตรสำหรับผมทำสีค่ะ แค่หมักไว้ 3 นาทีผมก็นุ่มสวยขึ้นแล้วค่ะ

ของรางวัลพิเศษ สาวๆ ที่ตอบคำถามโดนใจ จะได้รับครีมนวดผม แพนทีน โปร-วี ทรี มินิท มิราเคิล ขนาดปกติ จำนวน 50 รางวัล

ระยะเวลาการร่วมสนุก 

ตั้งแต่:  30 มิ.ย. - 29 ก.ค. 59

ประกาศผล : 10 ส.ค. 59

อย่าลืม!! 1. log in เพื่อแสดงความเป็นสมาชิก Jeban.com  2. อย่าลืมคลิกปุ่ม "ส่งการบ้าน" เพื่อส่งคำตอบหรือภาพเข้าร่วมกิจกรรม  3. ใส่รายละเอียดชื่อ-นามสกุลจริง ที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ให้ชัดเจนที่หน้า My Page เท่านั้นนะจ๊ะสำหรับติดต่อกลับ ในกรณีที่ได้รับคัดเลือก