พาเที่ยวกาญกับรีสอร์ทและร้านอาหารสุดชิค 'Villa la Flora'

16 7

ช่วงซัมเมอร์นี้มีวันหยุดตั้งหลายครั้ง แต่ไม่รู้จะไปเที่ยวที่ไหนดี

ไปเที่ยวเมืองกาญสิคะ ใกล้กรุงเทพขับรถแค่2ชั่วโมงกว่าๆ ก็ถึงแล้ว

จะได้สูดอากาศธรรมชาติ เห็นแม่น้ำ ภูเขาให้ชื่นใจ~

หลายๆคนคงเจอคำถาม ไปพักที่ไหนดี สำหรับจี๋แล้ว ต้องเป็นรีสอร์ทที่มีมุมถ่ายรูปสวยๆ

มีความน่ารักชิคๆ

วันนี้จี๋เลยพามารีสอร์ท Villa la Flora ค่ะ และที่สำคัญ! เค้าไม่ได้เป็นแค่รีสอร์ทนะ

เค้าเป็นร้านอาหารจ้าา ตกแต่งน่ารักมาก สายคิ้วๆ อย่างเรา ก็เลยต้องไปแชะภาพซะหน่อยแล้ว

ลุยยยย!!!!

Villa La Flora Resort ที่พักหน้าตาน่ารัก มีห้อง 4 แบบ ทั้งวิวสวน วิวสระว่ายน้ำ และพูลวิลล่าก็มีค่ะ

เค้าจะมีโปรโมชั่นอยู่เสมอ ช่วงโปรโมชั่น คืนนึงแบงค์พันยังไม่ปลิว ถือว่าน่าคบหาทีเดียว

ช่วงปิดเทอมนี้ น่าพาเดอะแก๊งมาเที่ยวมาก การตกแต่งภายในห้องก็น่ารักเว่อะ! สาวๆ อย่างเรา

ถึงกับต้อง กรี๊ดดดด!! น่ารักอ่ะ (เสียงสองทันที)

ด้านนอกห้องพักนี่สิถือว่าเด็ด!! มีมุมถ่ายรูปสวยๆ เยอะมากกก อยากอยู่ทั้งวันเลยอ่ะ

สายชอบเป็นแบบ ก็ต้องไปจัดซะหน่อย สาวๆ จะได้มีรูปลงยันปีหน้าแล้วคร่าาา

เด็ดที่สุดก็เห็นจะเป็นมุมดาดฟ้า ที่ถ่ายออกไปเห็นท้องฟ้าใสๆ ตัดกับแม่น้ำสวยๆ

ที่พักของที่นี่ เค้าเก๋ตรงมีดาดฟ้าทุกหลังเนี่ยแหละ โพสได้หลายมุมเลยค่ะคุณ

สระว่ายน้ำที่กั้นระหว่างห้องพักสองฝั่ง

เป็นสิ่งที่ทำให้จี๋หลงรักที่นี่ เปิดประตูออกมาก็กระโดดลงน้ำได้เลย

โดดดด! ตู้มมมม!!!

วิวริมน้ำนี่ได้ฟีลจริงๆ ช่วงเย็นมองออกไปเห็นแม่น้ำนี่ รีแลกซ์สุดๆ

รีสอร์ทที่นี่ติดแม่น้ำแควใหญ่ การเดินทางมาสะดวกมากๆ เลยค่ะ

ขับมาจากทางไปสะพานข้ามแม่น้ำแคว แปปเดียวถึงเลย

ถ้าใครอยากมาเที่ยว แบบไปเช้าเย็นกลับหละก็

เราสามารถแวะมาทานอาหาร อย่างเดียวได้นะคะ ร้านอาหารเค้าน่ารักสุดๆ

สไตล์อังกฤษ ตกแต่งด้วยโทนสีครีมขาว มีมุมชิคๆ มากมาย

พี่จอย เจ้าของร้านก็น่ารักมากๆ เรามาถึงก็ต้อนรับอย่างดีเลย

เวลาเปิดร้านอาหาร 11.00-20.00 น.

มาดูอาหารเย็นวันนี้กันทุกคนน ว่ามีอะไรน่ากินมั่ง

อกไก่ซอสส้ม(180) เมนูสีสันสดใสน่าทานมาก ซัมเมอร์แบบนี้ เห็นแล้วอยากเลือกทานเป็นเมนูแรกเลย ซอสส้มรสชาติหวานๆ ไม่เปรี้ยว แต่ไม่ขัดกันกับสเต็กไก่เลย คนชอบทานส้มแบบจี๋ ชิมแล้วถูกใจค่ะ

มาต่อด้วยHawaiian Pizza(180) ในร้านที่ตกแต่ง สไตล์อังกฤษอย่างงี้ ยังมีพิซซ่าฮาวาเอียนให้เลือกอีก ขนาดจานกำลังพอดีเลย ทาน3-4คนได้สบายยย

Porkshop(180) เมนูนี้มีคน recommend มาหลายคนเลย ว่ามาที่ร้านนี้ต้องลองนะ แล้วเราก็พิสูจน์แล้วว่า ซอสเห็ดรสชาติดีทีเดียวเลยฮะ ถือว่าตรงตามที่หลายๆคนคอมเม้นเลยนะ

แถมชิ้นใหญ่มากด้วย จี๋แทบทานไม่หมดแหนะ

สลัดรัสเซียน(120) เมนูนี้ถูกใจจี๋ที่สุดเลยยย ถือว่าเป็นการ combination ที่ดีมาก ด้วยการผสมผสานไก่ชีสและแฮม กับน้ำสลัดรสกลมกล่อม สายเฮลตี้เลือกจานนี้ ไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

มาดื่มเครื่องดื่ม รับซัมเมอร์คลายร้อนกัน

ร้อนๆ อย่างนี้ต้องสั่ง Mixberry (70)สดชื่นเข้ากับหน้าร้อนมากๆ เลย แค่เห็นจี๋ก็วิ่งเข้าใส่และ กลิ่นหอมเบอร์รี่สุดๆ จี๋ชอบมากกกก (ก.ไก่ล้านตัว) แนะนำเลยค่าาา สาวกเบอร์รี่ทั้งหลายต้องมาโดน

สำหรับคนรักกาแฟก็มีค่ะCappuccino(65)รสชาติดี ไม่หวานมาก เสริฟพร้อมกับแครกเกอร์กรุบกรอบ เข้ากันดีเลย ดื่มกาแฟกับบรรยากาศชิลๆ มันดีมากเลยแกร

ทานเสร็จ ก็ได้เวลาเก็บภาพสวยๆ จากร้านแล้วค่ะ มุมน่ารักนี่เพียบบบ เป็นสนามหญ้า มีสวนดอกไม้สีพาสเทล แล้วยังมีมุมที่นั่งกองฟาง ไว้ให้เราถ่ายรูปอีกด้วย ยิ่งช่วงเย็นๆ ประดับไฟแล้ว เหมาะกับการแต่งตัวคิ้วท์ๆ มาเป็นแบบมากกกก

พี่เจ้าของร้านบอกว่า ช่วงหน้าหนาวมีดนตรีสดด้วยนะ

ช่วงวันหยุดยาวไม่รู้จะไปไหน ก็มาเที่ยวเมืองกาญกันนนน

ทิ้งท้ายไว้กับรูปไฟประดับสวยๆ แล้วกระทู้หน้าจี๋จะพาไปเที่ยวที่ไหนอีก อย่าลืมติดตามกันนะคะ

โทร. 034-653366

เวลาทำการของรีสอร์ท 10.00-16.00 น. ร้านอาหาร 11.00-20.00 น.

Facebook: Villa la Flora

google map

Jeegiraffe

Jeegiraffe

จี๋ ผู้มีความสนใจด้านศิลปะ และเมคอัพ

FULL PROFILE