HOWTO : "Candy Cupcake" Make UP!!! แถวนี้มีแต่ความหวาน

44 21

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้ฝ้ายจะมาขอทำฮาวทูพาสเทล แบบเบาๆใสๆ แถมหวานอีกตะหาก ในลุคที่ว่า "Candy Cupcake" Make UP!!!ซึ่งก็เป็นลุคที่สามารถแต่งในชีวิตประจำวันได้อีกตามเคยโนะเท่านั้นยังไม่พอ ยังมีทริคม้วนผม ให้ลอนออกมาสวยงาม แบบง๊ายง่ายยยยยและงานนี้ยังวาดภาพสีน้ำแบบเดิม ให้ดูกันเพลินไปอี๊กกเอ้าาา ! ไปดูกันเล้ยยย

ในส่วนของเมคอัพวันนี้ ทาด๊าาาา  

● เริ่มจากการลงครีมบำรุงให้ทั่วใบหน้า● ตามด้วย Primer เพิ่มความคงทนของเมคอัพสักนิดด

● พร้อมทั้งลงรองพื้นให้ทั่วใบหน้า อย่าลืมคออออ หน้าขาว คอดำ มิโอรร 555 

● จากนั้นใช้คอนซีลเลอร์ไฮไลท์บริเวณจุดสูงสุดของใบหน้า ● และเฉดดิ้งแบบเบาๆ วันนี้ฝ้ายใช้สีเฉดดิ้งไม่เข้มมาก เพราะอยากให้ดูหน้าใสๆมากกว่าค้า

● พร้อมทั้งลงแป้งฝุ่นเพื่อเซตเมคอัพที่เราลงไปตะกี้ 

● การวาดคิ้วของฝ้ายทุกครั้ง จะร่างกรอบคิ้วขึ้นมากก่อนด้วยดินสอแบบหัวเล็ก ● ตามด้วยการถมเจลเขียนคิ้วลงไปแบบรัวๆ

● แต่งตาแบบง่ายๆ โดยการลงสีชมพูให้ทั่วเปลือกตา● ตามด้วยสีม่วงบริเวณหางตา

● เขียนอายไลน์เนอร์แบบดินสอ สีน้ำตาลเข้ม แบบชิดขอบตา ลางหางยาวๆค้า 

● ดัดและปัดขนตา งานนนี้ฝ้ายดัดและปัดทับกันถึง 2 รอบบบบ 

● มาที่งานแก้มกันบ้าง วันนี้ฝ้ายปัดแก้มโทนสีชมพูอมม่วง ● โดยใช้ที่ปัดแก้มสีชมพูลงช่วงแรกก่อน จากนั้นปัดสีม่วงไล่ตามมาในช่วงหลัง หรือบริเวณโหนกแก้มนั่นเอง● โดยสีม่วงนั้นฝ้ายก็ใช้อายแชร์โดว์ที่ทาตาตะกี้เลยค่า 55555

● ในส่วนของปากนั้น เป็นสีนู๊ดอมชมพู หรือ mat7 สุดฮิตอีกตามเคยนั่นแหล๊ะค๊า 

● ขอลงกลอสใสซักนิด เพื่อให้ปากดูอวบอิ่มมมม 

● สุดท้ายปัดไฮไลท์ ให้ทั่วอีกตามเคย 

● งานผมวันนี้ ง่ายอย่าบอกใครรร● เวลาม้วน ฝ้ายจะไม่ใช้แกนของที่หนีบผมหนีบแล้วม้วนเหมือนปกติ แต่ฝ้ายม้วนโดยการตั้งที่ม้วนผมลง จากนั้นจับผมมาพันรอบแกนเอง โดยการพันออก อย่าลืมแบ่งผมก่อนนะคะ● ทำแบบนี้ให้ทั่วหัว อย่าเพิ่งหวี รอหวีพร้อมกันทั้งหมดเลยค่า● เท่านี้ก็จะได้ลอนเมอร์เมดแบบง่ายๆ แถมไม่หยิกหยอกจนเกินไปด้วยน้าา

● หน้าสวย ผมสวยแล้ว ต้องมาต่อกันที่เล็บบบบ !!!● อุปกรณ์มียาทาเล็บสีม่วง สีชมพู กลิตเตอร์ ที่เคลือบใส และฟองน้ำ

● เริ่มจากนำสีทาเล็บมาทาที่ฟองน้ำกันก่อน● แล้วแท๊ปๆลงไปที่เล็บเลยค่าาา

● รอให้แห้งสนิท ฟาดกลิตเตอร์ และเคลือบใส เสร็จ!! 

● เท่านี้เราได้ลุคหน้าผม แบบหวานๆ พาสเทลๆ กันแล้วค่าาา 

ขอบคุณที่รับชมนะคะะ <3<3<3<3<3

Fhaycotton

Fhaycotton

สวัสดีค่า ชื่อ ฝ้าย นะคะ จะพยายามทำฮาวทู รีวิว ออกมาเรื่อยๆในแบบของฝ้ายเอง โดยส่วนใหญ่จะเน้นเมคอัพ ที่สามารถแต่งตามได้ง่ายๆ และแต่งตามได้จริง ใช้ในชีวิตประจำวันได้จริง บางครั้งชอบวาดภาพสีน้ำประกอบ มาติดตามกันด้วยน้าาา ถ้ามีอะไรผิดพลาดแนะนำได้เลยค่า ^^
Instagram : fhaycotton
Facebook Page : FhayCotton
Facebook : Hathaiwan Paiboon

FULL PROFILE