ดูหรือยัง!! แทยอนจัดเต็ม 13 ชุด ใน MV เดียว (เพลง WHY) นับทันกันมั้ย ?

27 4

กลับมาอีกครั้งกับการออกมินิอัลบัมเดี่ยวครั้งที่ 2 ของ แทยอน  แห่งวง Girls ‘Generationหลังจากปล่อยมิวสิควีดีโอตัวเต็มเพลง WHY ทำเอาชาวโซวอนกรี๊ดกันใหญ่ เพราะเจ้าตัวเล่นจัดเต็มถึง 13 ชุด ใน MV เดียว โอ้ววววโหววว แม่เจ้า!!! 

แอบรู้มาว่าเขายกกองไปถ่ายทำกันถึงอเมริกา ร่วมสัปดาห์ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมออกมาดี ภาพสวย สนุกสดใส มีความซัมเมอร์ และแฟชั่นจัดเต็มมากกกกก 

มาค่ะ ดู MV แล้วนับไปพร้อมๆ กัน

ชุดที่ 1  ชุดแรกก็ฟรุ้งฟริ้ง ซัมเมอร์มากกกก ทั้ง แว่นตา ทรงผม คุมโทน ส้ม สีชุดเข้ากับผมสีบลอนด์มากกก มีความเป็นผู้หญิง (ซึ่งจริงๆ แมนมากค่า 55555)

ชุดที่ 2   อูยยยยย ความแมนมาแล้วว ทั้งเท่ ทั้งแซ่บ เสื้อเอวลอย กางเกงขาสั้น ยืนถ่าย MV กลางแดดขนาดนี้ สู้มากกกกค่า

ชุดที่ 3

ชุดนี้ถ้าคนอื่นใส่อาจจะดูโป้ แต่ทำไมแทยอนใส่แล้วดูไม่โป้ แถมน่ารักอีกต่างหาก ใน MV ใส่ชุดนี้กระโดดน้ำยังไม่โป้เลย

ชุดที่ 4แทยอนใส่สีชมพูแล้วขึ้นมากๆ อาจเป็นเพราะสีผิวที่ขาวแบบออร่า เลยทำให้ยิ่งดูหวาน แต่ความจริงแทยอนไม่ชอบสีชมพูเลยค่ะ

ชุดที่ 5ลุคสวยเท่ แอบเซ็กซี่ ลองมองเสื้อลายรูปหัวใจดีๆ ที่เห็นสีขาวๆไม่ใช่เสื้อ นั้นผิวนางค่าาา  แถมยังต่อผมยาวด้วย 

ชุดที่ 6แวบแรกตกใจ นึกว่าเด็กที่ไหนมาเล่นชิงช้า สดใสมากก สีสันตั้งแต่ชุด รวมไปถึงหมวกสีแดง ดูแล้วนึกถึงฤดูร้อนเลยค่ะ 

ชุดที่ 7ด้วยความที่ชุดจัดเต็มมาก ในส่วนของเครื่องประดับเลยไม่เยอะ เพราะถ้าประโคมเข้าไปอีกคงแน่นเต็มจอ ฮ่าๆ

ชุดที่ 8ดูเสื้อแทยอนแต่ละตัวสิคะ ถ้าให้ใส่ไปเดินข้างนอกคงจะไม่ไหว วิบวับขนาดนี้ แม่เจ้า เดินผ่านคงต้องปิดตาแล้วค่า กลัวแสบตาา

ชุดที่ 9น่าจะเป็นเมคอัพเดียวกับลุคแรก แต่แค่เปลี่ยนชุด ชุดนี้น่ารักมีความเป็นผู้หญิงมาก ถึงจะเห็แค่ครึ่งตัวก็เถอะ

ชุดที่ 10เซ็กซี่จังงงง  ชอบก็ตรงทรงผมนี่แหละ อาหมวยจุกเขียว แมทช์กับเสื้อผ้าโทนน้ำเงิน เข้ากับมากขอบอก

ชุดที่ 11ผลจากการโปรโมตอัลบั้มที่แล้วค่อยข้างหนัก เลยทำแทยอนให้ผอมลง ไม่แปลกใจที่อัลบั้มนี้จะโชว์หุ่น อันเพียงบาง น่าอิจฉาจริงๆ

ชุดที่ 12ชุดนี้อยู่ถึง 2 MV คือ Why และ Starlight เป็นภาคต่อกันค่ะ ชอบกิมมิคที่คอเสื้อ ทำให้ดูสดใสและเด่นขึ้นมาแบบทันที

ชุดที่ 13ชุดสุดท้าย ตัวเดรสยังไม่เท่าไหร่ ให้สังเกตที่รองเท้าค่า ใส่ส้นสูงมาเดินชายทะเล ใครจะติสท์เท่าแทยอน มีอีกม้ายยย

ยอมใจคอสตูมจริงๆ ค่าาาา ชอบชุดไหนกันบ้างค้า แบมชอบชุดที่ 4 รู้สึกว่าแทยอนใส่สีชมพูแล้วขึนอะ แต่ว่าแทยอนไม่ชอบสีชมพูนี่สิ ฮ่าๆ

natiprada

natiprada

FULL PROFILE