นู้ดไหนเขาว่าถูกและดีเราก็ไปตำ!!!

11 1

สวัสดีค่าา วันนี้เราขนลิปสติกสีนู้ดมาสวอช แฟชั่นปีนี้สีที่ปังงงที่สุดคงหนีไม่พ้นสีนู้ดละเนอะ งั้นจะมีสีนู้ดไหนที่หน้าสนใจบ้างไปดูกันเลยยยย

มาดูรูปหมู่กันก่อนน้า

เริ่มด้วยที่นู้ดสุดๆๆ คือสีปากธรรมชาติเราเลย555555

มีความซีดป่วย555555 ให้ดูก่อนทาลิปสติกค่า

มากันเลยที่ตัวแรก Relvon colorbust balm stain สี001 honey douce

ตัวนี้นางเป็นลิปบาล์มที่สีค่อนข้างจะชัดเลยละ สีจะออกชมพูอมม่วงๆ ตอนทาจะมีกลิ่นเปปเปอร์มิ้นต์และเย็นซ่าๆบนปากด้วยค่ะ

ตัวที่สอง essence long lasting lipstick สี07 natural beauty

ตัวนี้จะเป็นสีชมพูธรรมชาติแบบทาได้ทุกวัน เป็นลิปครีมไม่แมท แต่นางให้สีที่สวยค่ะ ความติดทนนั้นกลางๆนะแต่ไม่เป็นไรเราเติมเพิ่มได้เรื่อยๆค่ะ

ตัวนี้เชื่อว่าสายนู้ดหลายๆคนคงไม่พลาดแน่ๆ กับ

Wet n wild สี bare it all

ตัวนี้ไม่ต้องพูดก็เป็นอันรู้กันถึงความติดทน และสีนู้ดที่สวยแม้จะแต่งหน้ามากแต่งหน้าน้อยก็ต้องมีสีนี้ไว้ก่อนเลย 

ตัวนี้ Golden rose velvet matte lipstick no.26

สีนี้จะออกนู้ดชมพูมากหน่อยแอบมีสีส้มเล็ก เป็นลิปแมทที่ทาแล้วสบายปาก ไม่ได้แมทมากจนเกินไป ปากแห้งก็สามารถทาได้ สีนี้เหมาะกับเป็น everyday ลุคได้เลยค่า 

ตัวนี้เป็น Golden rose velvet matte lipstick no.27

ตัวนี้เป็นนู้ดส้มที่มีสีน้ำตาลปนนิดหน่อย เป็นสีที่เราชอบทาทุกวันเพราะเป็นนู้ดที่ดูธรรมชาติและสุภาพ และเป็นแมทที่ติดทนด้วยค่า 

ตัวนี้คือ Relvon ultra hd matte lipstick

ตัวนี้ตอนที่ออกมาแรกๆเราอยากได้มากก เพราะรูปทรงมันดูน่าใช้ และมีคำว่าแมทอีก ก็ไปตำ แต่ว่าพอเอามาใช้เราว่ามันไม่ได้แมทขนาดนั้น แต่ว่าให้เม็ดสีที่ชัดและสวยมาก ตัวนี้จะออกชมพูกลางๆแบบทาได้ทุกวันเลยค่า 

ตัวนี้คือ Meilinda melty mousse lip matte no.09

ตัวนี้คือนู้ดของแท้แบบนู้ดเลย ทาเดี่ยวๆนี่อาจจะดูป่วยๆ ถ้าจะทาลิปนี้ก็ทาสโมคกี้ ไม่ก็ต้องแต่หน้าแน่นหน่อย แต่โดยส่วนตัวชอบเนื้อลิปมากเลย เป็นแมทนุ่มนิ่มสบายปาก แต่ระหว่างทาห้ามเม้มปากนะคะ ให้ทาไปเลย จะทำให้ลิปดูสวย

ตัวนี้คือ Wet n wild สี spike with rum

ส่วนตัวเราชอบสีนี้มากกกก ทาเบาๆก็ให้ลุคธรรมชาติ ทาหนักๆก็สวยไปอีกแบบ แต่พอมาสายนู้ดเราก็ขอทาหนักๆเลย สีออกแดงปนน้ำตาล คิดว่าทุกคนทาแล้วต้องรอดแน่ แถมยังราคาเป็นมิตรด้วยค่า

ตัวนี้เป็น Meilinda lip pencil สี Tiramisu

สีที่สายนู้ดต้องไปตำรัวๆ สีจะคล้ายๆกับด้านบน แต่อันนี้อ่อนกว่าเล็กน้อย และด้วยความที่นางแมทมากกกก ต้องบำรุงริมฝีปากให้ดีก่อนทานะคะ แต่พอทาแล้วฟินิชลุคปากดูแพงมากค่า 

ตัวนี้คือ Ustar sassy sweet dare to Kiss Cheek & Lip Whip no.01  

ตัวนี้เป็นนู้ดส้มอมชมพู เม็ดสีแน่นเกินราคา ความแมทก็ทนดีงามมาก ถ้าจะทาแก้มก็ต้องเกลี่ยดีๆนะคะ แต่ถ้าทานางเป็นลิปสีจะสวยมาก เข้ากับทุกลุคเลยค่า

ตัวนี้คือ super mom  Matte Liquid Lipstick no.24

สีนู้ดชมพูอมน้ำตาล ที่ทาได้ทุกลุค เม็ดสีนางแน่นมากกกก และเรื่องความแมทนี่ที่หนึ่งเลย เราเคยไปกินข้าวแล้วทานางไปนางหลุดแค่ในปากเองและหลุดแบบน้อยมาก ควรบำรุงริมฝีปากให้ดีก่อนนะคะ

ตัวสุดท้ายแล้ว super mom Matte Liquid Lipstick no.17

สีชมพูม่วงๆออกตุ่นๆ มีความดาร์กเบาๆ ตัวนี้ทาแล้วถ่ายรูปสวยดีค่ะ555555  สีนี้เราทาแค่บางทีไม่ค่อยทาบ่อย จะทาตอนที่ใส่ชุดสีเข้มๆทำให้ดูเข้ากับสีปากดีค่า มีความแมทลื้มมม 

วันนี้ก็ขอสวอชแค่นี้ก่อนเนอะ มีความปากเบินมากกเพราะเช็ดถูหลายรอบเลย5555555 ถ้ามีอะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยนะค้า วันนี้พอแค่นี้ก่อนค่า ไปแล้ว บ้ายบายยยย

Wjeerawong

Wjeerawong

22ซ.ลาดพร้าว57 เขตวังทองหลาง แขวงสะพานสอง กรุงเทพฯ10310

FULL PROFILE