[ Swatches ] ปาดสีโชว์ Eye colours 17 แท่งจาก Gino McCray

32 16

สวัสดีค่ะทุกคนนนน

วันนี้ปิงจะมาปาดสีอายไลน์เนอร์และอายเครยอนให้ชมกันน

อลังการจัดเต็มมากเลยนะ ปาดให้ดูไม่พอ

เราฟาดลงบนตาให้ชมกันด้วยค่ะ!

ผลิตภัณฑ์ทั้งหมดเป็นของแบรนด์ Gino McCray by Beauty Buffet

แบรนด์ไทยที่พวกเราก็คุ้นหน้าคุ้นตากันอยู่แล้วเนาะ

ไม่พูดมากละ ไปดูกันเลยดีกว่า อิอิ

ภาพรวมของทุกน้อง สีสันสดใสมากๆ

มาเริ่มกันที่กลุ่มแรกเลยค่ะ

แท่งยาว (ด้านล่าง) คือ Auto Gel Liner

แท่งสั้นคือ (ด้านบน) Smart Eyeliner

Gino McCray The Professional Make Up – Smart Eyeliner #Blackตัวนี้เป็นอายไลน์เนอร์หัวฟองน้ำค่ะ Made in Germany ให้เส้นคมและดำดี แต่ส่วนตัวปิงใช้หัวฟองน้ำแบบนี้ไม่ค่อยถนัด และปลายมันแหลมทิ่มตาด้วย ๕๕๕๕๕ ตัวนี้ลองแต่งไปใช้ชีวิตประจำวันแล้ว ติดทนดีค่ะ ไม่เลอะ ถือว่าได้ไปต่อ

Stroke test

Gino McCray The Professional Make Up – Auto Gel Liner #Blackตัวนี้เป็นเจลไลน์เนอร์แบบหมุนค่ะ ตัวนี้ Made in Korea ค่ะ มีกบเล็กๆมาให้เหลาที่ก้น แต่เอาจริงนะ จากที่เคยมีไลน์เนอร์เหลาได้แบบนี้ ปิงว่ามันเหลายากและมันกินเนื้อผลิตภัณฑ์ค่อนข้างเยอะ แล้วมันก็จะไปติดในกบ เขี่ยออกยาก ๕๕๕๕ แต่ในส่วนของการเขียนที่ตา เนื้อนุ่มมากเลยไม่เจ็บตา กันน้ำ กันเหงื่อ เป็นอันเข้ารอบไปอีกตัว

Comes with a small sharpener at the bottom

Stroke test

ปิงลองทดสอบความติดทนด้วยการถู จากนั้นก็ทดสอบการกันน้ำด้วยการเปิดน้ำไหลผ่านค่ะ ผลคือถ้าถูแรงๆมันก็เลือนนะ แต่ว่ามันไม่เป็นปื้นๆอย่างเห็นได้ชัดนะ ส่วนเรื่องกันน้ำไม่น่ามีปัญหา ไม่มีอะไรไหลเลยค่ะ ผ่านสวยๆ

ทดสอบด้วยการถูแรงๆหลายๆที

ทดสอบการกันน้ำด้วยการเปิดน้ำไหลผ่าน (หลังจากการโดนถูแล้ว ๕๕๕)

Gino McCray Professional Make Up – Eye Crayonมา ที่หมวดต่อไปกันเลยค่ะ เป็นดินสอเขียนตาสำหรับขอบตาบนและล่าง เซ็ตนี้ Made in Germany เช่นกัน เขียนง่าย เนื้อนุ่ม สีสวย เอ้าา ก็ทั่วไปป่ะแกรรร แต่เดี๋ยวค่ะ นางมีความแซ่บ! คือความติดทนของนาง นางจะไม่ไปไหนจากเปลือกตาเรา ๕๕๕๕ ความติดทนของนางเป็นข้อดีค่ะ แต่ลำบากนิดหน่อยตอนล้าง เพราะนางค่อนข้างดื้อกับ remover อาจต้องเช็ดหลายรอบหน่อย

มีด้วยกัน 5 สีนะคะ ตามภาพด้านล่างเลย

หลักฐานการทดสอบความติดทนค่ะ คือเทสเองยังเซอร์ไพรส์เอง ๕๕๕๕

Eye crayons rub test. I was surprised! They stayed! LOL

และในช่วงท้ายของรายการ ๕๕๕๕๕๕๕ มาพบกับกลุ่มสุดท้ายของอายคัลเลอร์กันค่ะ

Gino McCray Pink Passion “Diamond Forever” Stick Eye Colourพวก เธอเป็นอายแชโดว์ในรูปแบบแท่งค่ะ เป็นแบบหมุนๆ ไม่ต้องเหลา คือก็เหลาได้แหละเพราะมาพร้อมกบจิ๋วที่ก้นอีกแล้ว และก็ยังมีฟ้องน้ำมาให้เกลี่ยด้วยค่ะ ปิงว่าสะดวกดีนะ ตัวนี้เค้าไม่ได้บอกว่ากันน้ำหรือเปล่า แต่ปิงลองใช้บางสีแต่งในลุคประจำวันก็ไม่มีปัญหาเลอะหรือไหลนะคะ เนื้อสีชัดเจน มีชิมเมอร์แทบทุกสียกเว้นสีดำกับสีม่วงอ่อน(10) สีที่เกลี่ยยากที่สุดคือสีม่วงเข้ม(02) แต่นางสวยสุดไปอีกก ต้องเกลี่ยดีๆค่ะ อ่อ สีดำก็โหดอยู่ ต้องให้เวลากับมันหน่อยๆ นอกนั้นสวยเลยค่ะ ถือว่าผ่านนะ กลิตกระจายยยย

ดูบนแขน (จริงๆแล้วคือขา ๕๕๕๕๕๕๕) อาจยังไม่จุใจ ปิงลองทาลงบนตาให้ดูกันไปเลยค่ะ จะได้เห็นภาพเนาะว่าทาเดี่ยวๆบนเปลือกตาแล้วเป็นยังไงบ้าง ดูได้ที่ด้านล่างเลยค่า

เป็นไงกันบ้างคะ ถูกใจมั้ยเอ่ย

หวังว่าการมาปาดสีให้ชมกันคร้ังนี้จะช่วยเป็นตัวช่วย

ประกอบการตัดสินใจให้สาวๆนะคะ

ใครสนใจตัวไหนไปลองเล่นกันที่ช็อปของ Beauty Buffet เลย

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามค่า <3

Disclaimer : This is not a paid sponsored review. The company was too kind to send me products and all of opinions are 100% HONEST.

pppetite

pppetite

ชื่อเค้าอ่านว่าเปอติ๊ด เป็นภาษาฝรั่งเศส แปลว่าตัวเล็ก (แต่ชื่อเล่นจริงๆชื่อปิงปองนะ 5555)

FULL PROFILE