HOW TO : Rock that GREEN eyeshadow ! ตาสีเขียวก็แซ่บได้นะ

8 6

สวัสดีค่า กลับมาพบกับพวกเรากันอีกแล้วนะค่า ฝนและกานนั่นเอง วันนี้กานจะมาในลุคที่มีการเล่นสีกันนิดหน่อย 5555 ซึ่งสีที่กานจะเอามาแต่งลุคนี้นั้นก็คือ สีเขียวนั่นเองค่า กานเชื่อว่าสีเขียวนี้หลายคนอาจจะยังคงกลัวไม่กล้าลองแต่งกันดูใช่ม๊า อาทิตย์นี้กานเลยจะมาสอนวิธีแต่งตาสโมคกี้อายสีเขียวยังไงให้ดูแซ่บ ไม่เหมือนคนโดนต่อยมาค่า 5555

จริงๆต้องขอบอกก่อนว่ากานได้แรงบันดาลใจมาจาก Morphe Jacklyn Hills Favourite Palette ที่มีสีครบครันมาก ทั้ง warm tone และ cool tone กันเลยทีเดียว แต่งได้ทุกลุค แล้วก็ยังมีกิมมิกใส่สี pop of color ไม่ว่าจะเป็นสีม่วง, ชมพูบานเย็น หรือแม้แต่สีเขียวมะกอก ในพาเลทนี้มาด้วย (ตามภาพข้างล่างเลย) 

เห็นแบบนี้แล้วเนี่ย กานเลยมีแรงบันดาลใจ อยากเอามาลองผสมผสาน ครีเอทลุคนี้ขึ้นมา ให้เพื่อนๆได้ชมกันค่ะ หวังว่าเพื่อนๆจะชอบนะค่า ไปรับชมวิดีโอกันก่อนได้เลยค่า 

เป็นยังไงกันบ้างคะ หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันน๊า ถ้าอยากติชมอะไรสามารถคอมเม้นได้ที่ข้างล่างนี่เลย กดไลค์กดแชร์กันได้นะคะ ถ้าชื่นชอบวิดีโอของพวกเรา แล้วก็อย่าลืมไปทักทายพวกเรากันด้วยน๊า ทั้งทางเพจ facebook หรือ instagram ก็ได้ ตามลิ้งที่โปรไฟล์ข้างล่างนี้เลยค่า แล้วพบกันใหม่คลิปหน้าน๊า สวัสดีค่า

fxxkbeauty

fxxkbeauty

Hi! We're FON x KARN from Thailand!
Make up is our PASSION ♡
We always remind ourselves that everyone can never stop learning and that is what we're look forward to everyday :D

FULL PROFILE