มหกรรมครีมซองรองพื้น ว่าด้วยบีบีซีซีทั้งหมดที่มี!!

16 5

เฮลโหลววววว สวัสดีค่าแนะนำตัวซักนิดค่า ชื่อ Sogirly หรือเรียก โซล ก็ได้ค่ะเป็นมือใหม่ของที่นี่ ฝากเนื้อฝากตัว ฝากติฝากชม ด้วยนะคะ ^^

วันนี้เราจะมารีวิวมหกรรมครีมซองในหมวด AA BB และ CCจริงๆ เราแอบเห็นว่ามี DD กับ EE ครีมออกมาแล้วด้วย แต่มันไม่มีเป็นซองให้ซื้ออ่ะเอาจริงบางทีก็งงนะ อะไรเยอะแยะ อนาคตจะมีถึง ZZ เลยมั้ย พูด!!โอเค เลิกพร่ำเพ้อดีกว่า มาดูรูปรวมของสิ่งที่เราจะเอามารีวิวให้ชมกันเลย วู้ววว (จะตื่นเต้นไปไหน!!) 

เยอะเนอะ นี่มีกี่หน้า นี่เป็นทศกัณฐ์เรอะ!อ่ะๆ มาเริ่มกันดีกว่า กติกาในการรีวิวของเราครั้งนี้คือ เราจะแยกพวกนางออกเป็นสองสายคือสายไปเรียน และสายไป... (คำที่ได้แค่คิดในใจไม่ควรพูดออกมา) เอิ่ม ไปเที่ยวละกันเนอะ

ผู้ท้าชิงในสายไปเรียนมีดังนี้ 

เห็นหน้าเฉยๆ เดี่ยวจะไม่เข้าใจ เรามีสวอทช์(เรียกแบบนี้ใช่มะ)ให้ดูด้วย อยากให้เห็นเนื้อครีม แล้วก็อยากให้เห็นว่าทำไมมันถึงทาไปเรียนได้โดยการสวอทช์ของเราก็คือ เอาอายไลเนอร์กันน้ำป้ายลงบนแขน แบ่งเป็นช่องๆ แล้วปาดกันจะๆ แบบนี้เลย 

มีความพยายามมากนะ พูดเลย!ทีนี้ก็มาทาถูๆ เราปาดครีมออกไปบ้างนะ เพราะบีบมาเยอะ 555 

มาสรุปสายเรียนกันทีละตัวเลยดีกว่าสมูทโตะ Tomato Collagen BB&CC Cream

นางบอกว่าช่วยให้หน้าเนียน สว่าง อมชมพู และมี SPF30 คือเอาจริงเราคาดหวังมากกกก เพราะเราเคยใช้อีกตัวของเจ้านี้ที่เป็นบีบีเต้าหู้ อันนั้นเราชอบมาก เลยคิดว่า เห้ย อันนี้มันก็ต้องดีเส่ะ บอกกงๆ ว่าผิดหวังง่ะ คือหน้าสว่างขึ้นจิ๊ดนึง ทาเหมือนไม่ทา เลยเป็นสีที่ทาไปเรียนได้ แต่คือแบบ เวลาทาต้องรีบเกลี่ยอ่ะ ไม่งั้นมันจะสถิตย์เป็นปื้นขาวๆ เสียใจจจจ คิดว่าใช้เอากันแดดละกัน

น้องนะคะ Spell CC Cream SPF50 PA+++

กะว่าจะเอามาทาแทนกันแดด แต่แบบนางขาวมากกกกกก ก ไก่ ล้านตัว มีใครให้มากกว่านี้มั้ย เวลาใช้ต้องระวังสุด ใช้แต่น้อย เกลี่ยให้ดี ถ้าเกลี่ยดีได้ไปเรียน ถ้าเกลี่ยพังนี่คือต้องไปล้างหน้าเลย แต่เราชอบกลิ่นนะ มีความหอมอ่อนๆ แล้วก็ช่วยให้ผิวดูเนียนขึ้นด้วย

Nami Double Gluta Miracle BB CC

เอาจริงๆ ตอนแรกที่ใช้เราไม่ค่อยปลื้มนะ เพราะมันเบาบางมากเหมือนไม่ได้ทาอะไรเลย แต่แกรรรร มันใช้แล้วสิวไม่ขึ้นอ่ะ ที่สำคัญมันไม่ทำให้หน้ามันด้วยเหอะ เราโอเค เราเลยซื้อต่อ และจะซื้อต่อไปปป

Nami Beauty Secret White BB CC Cream

ใช้หมดไปซองนึงแล้ว และยังจะซื้อต่อ เพราะใช้แล้วหน้าไม่ดำ เราว่าทาแล้วผิวเนียนขึ้น ดูหน้าใส เหมือนตื่นมาก็ผิวงี้เลย 555 แต่ปกปิดน้อย ทาไปเรียนได้ครัช

มาต่อกันที่สายเที่ยว สายนี้เน้นปิดบังรอยสิว รอยอารยธรรมต่างๆโฉมหน้าผู้ท้าชิงมีดังนี้ 

ทาถูๆ 

Cathy Doll AA Automatic Aura Cream SPF45 PA+++

เห่นโหลวววววว นางจะเทาไปไหนนน ที่ว่าออโตเมติคนี่คือปรับผิวเทาอัตโนมัติใช่มั้ย? คือแบบ น่าเสียดายมากอ่ะแก มันปกปิดดีอยู่ แต่แบบ จะทาให้หน้าเนียนโทนเทาก็ไม่เอาป้ะ เสียใจอย่างแรงงง

Cathy Doll CC Cream Speed White SPF50 PA+++

อันนี้เห็นมีคนแนะนำมาจากกระทู้ที่แล้วก็เลยลองดู แต่คือแบบขาวมากกก ยี่ห้อนี้ไม่มีตรงกลางเลยสิ จะใช้ทีคือต้องเอาไปกวนรวมกับตัวบน และที่สำคัญ ใช้แล้วสิวอุดตันก็มาจ้า ไม่โออออออ

Nami Magic White 1 Step Wow CC Cream SPF30 PA++

ว้าว! แก ชั้นรักเค้า! เค้าปกปิดความลับให้ชั้นได้ คือแบบ อยากให้เธอได้รู้อยากให้เธอลองตัวนี้มากๆ รอยสิวเค้ายังเอาอยู่เลยเธอเอ๊ยยย ทาแล้วหน้าเนียนมากๆ ไม่เป็นคราบระหว่างวันด้วย คือทาไปเรียนไม่ได้อ่ะ อาจารย์รู้ (แกหน้าพังมาทุกวัน วันนี้อยู่ดีๆ มาเนียน แกโบกมาแน่นอน) นี่ซื้อตุนรัวๆ เลย เซเว่นแถวบ้านชอบหมด เคือง

Beauty Secret Aura Gold Collagen Snail BB Cream

ขึ้นหน้าซองเลยว่าเป็น No1 Bexauty Guru Recommended เราแอบเห็นพี่ๆ บล็อกเกอร์เอามารีวิวเยอะเหมือนกัน แต่ของแบบนี้ ดีไม่ดีต้องลองเอง! อย่างแรกที่ชอบเลยคือ เนื้อครีมมันยืดได้ คือมันมีเมือกหอยทากอ่ะ ใช้แล้วสนุกดี 555 สีออกโทนเหลืองแจ่มชัดเจน ยังไงก็ไม่ลอยแน่นอน แต่เราว่ารุ่นนี้ยังปกปิดไม่ดีเท่ารุ่นที่แล้วนะ แต่ที่ทำได้ดีกว่าคือ มันคุมมันดีอ่ะแก คือได้ความปิดสิวกลางๆ แต่หน้าไม่เมือกเลย มันโอนะ

สรุปๆ ถ้าวันไปเรียนเราชอบ Nami Beauty Secret White BB CC Cream มากที่สุด เราชอบความเนียนแบบพอดีๆ ของนาง ทาแล้วผิวดูสุขภาพดี ตบแป้งฝุ่นทับหน่อยก็รอดเลยถ้าไปเที่ยว ก็ยกให้ Nami Magic White 1 Step Wow CC Cream SPF30 PA++ ปลิ้มมากอย่างที่บอก ช่วงไหนหน้าไม่ค่อยมีสิว เราก็เอามาแตะๆ เฉพาะจุดแทนคอนซีลเลอร์ได้ด้วย ประหยัดไปอีกก่อนจะจากกันไป เราอยากบอกว่าไม่ต้องเชื่อที่เรารีวิวทั้งหมดก็ได้นะ คือเราเคยอ่านรีวิวคนอื่นแล้วเชื่อ แล้วก็ไปซื้อตาม มันก็ไม่ได้รอดทุกอย่างอ่ะ ที่พังก็มี ของแบบนี้ก็อยู่ที่สภาพผิว/สีผิวด้วยนะ นี่เราก็ลองเองเจ็บเองตามระเบียบไป 555คราวหน้าว่าจะเอาเครื่องสำอางถูกๆ ที่เราใช้แล้วรอดมารีวิว มีใครอยากอ่านมั้ยง่ะ ขอเสียงในคอมเม้นท์เป็นกำลังใจหน่อยยยยย 

SoGirly

SoGirly

FULL PROFILE