ไอเดียง่ายๆกับการทำภาพและวิดีโอน่ารักๆลงไอจีค่ะ

8 1

สวัสดีค่ะ หลังจากที่เราเคยตั้งกระทู้แนะนำ แอพพลิเคชันที่ชื่อว่า snow ไปแล้ว

เห็นมีหลายๆคนให้ความสนใจ และช่วงนี้ก็มีคนเล่นกันเยอะเลย

เลยอยากจะมาแนะนำอีกหนึ่งฟีทเจอร์ เรียกได้ว่าโหลดมาแล้วเล่นจนคุ้มค่ะ 555

นอกจากตัวโปรแกรมที่สามารถแชท ส่งภาพเคลื่อนไหว และ สติกเกอร์เคลื่อนไหวน่ารักๆ ต่างๆแล้ว

ตอนนี้เราสามารถใส่พวก อีโมติค่อนที่เราชอบลงบนภาพและวิดีโอที่เราถ่ายได้ด้วย

รวมทั้งพวกฟีทเจอร์เวลาที่มีมาให้เลือกหลายแบบ ลองดูตัวอย่างกันค่ะ

วิธีการง่ายๆ เลยค่ะ หลังจากถ่ายภาพ หรือ วิดีโอแล้ว

จะเห็นตัวหน้ายิ้มด้านบนสุด ให้เลือกตัวนั้นเลยค่ะ พอกดแล้วก็จะมีอิโมติคอนต่างๆให้เลือกมากมาย

ส่วนพวกวันที่นะคะ หลังจากที่ถ่ายเสร็จแล้ว ให้สไลด์หน้าจอไปทางขวามือค่ะ

ก็จะปรากฏ รูปแบบ วันและเวลา สไลด์ไปเรื่อยๆ เพื่อเปลี่ยนแบบค่ะ

ไม่ยากเลยใช่มั๊ยคะ 

น่ารักเน้อออ ใครชอบก็ลองไปเล่นดูกันได้นะคะ

milkyways08

milkyways08

FULL PROFILE