Review : 1028 Eyeshadow Kit "Macaron" พร้อม How To แต่งหน้าง่ายๆ สไตล์ Grizzly Beer

16 4

สวัสดีค่า พบกันในกระทู้นี้เบียร์จะมารีวิวอายแชโดว์พาเลตต์น่ารักๆ

และทำ HOW TO แต่งง่ายๆให้ชมกันค่ะสำหรับผลิตภัณฑ์ในวันนี้มีชื่อว่า “1028 Eyeshadow Kit”

สำหรับ เครื่องสำอางค์ 1028 Visual Theraphy เป็นแบรนด์น้องใหม่ในไทยจากไต้หวัน

ซึ่งสาวๆน่าจะพอเคยได้ยินชื่อกันมาบ้างละเนอะเค้าโด่งดังรื่องแป้งตลับชมพูคุมมัน

สินค้าของเค้าทุกตัวจะโดดเด่นเรื่องแพคเกจที่มีความน่ารักมุ้งมิ้งสุดๆ

รวมไปถึง 1028 Eyeshadow Kit ที่เบียร์จะนำมารีวิวในวันนี้ด้วยค่ะ มีทั้งหมด 3 แบบให้เลือกค่ะ

แพคเกจน่ารักหมดทั้ง 3 รุ่นเห็นแล้วหิวขนมเลย  อิอิ

โดยพาเลตต์ที่เบียร์ได้มารีวิวในวันนี้เป็นรุ่น“Macaron Eyes” (มาการอง อายส์)

มาดูกันค่ะว่าเป็นยังไงบ้าง

อายแชโดว์เนื้อนุ่มทุกสีในพาเลตต์นี้เป็นแบบชิมเมอร์ทั้งหมด สีไปในโทนน้ำตาล-ชมพู-พีช

เป็นสีเอิร์ธโทน ใช้แต่งแบบ Every day look ได้ทุกวันค่ะ สีเค้าไม่ชัดมากนะคะเป็นสีอ่อนๆ

งั้นลองมาดู HOW TO แต่งหน้าง่ายๆจากพาเล็ตต์ MACARON กันค่ะ

• เตรียมผิวด้วย BB Cream จาก Golden Rose สี Medium
  • จากนั้นเซ็ตด้วยแป้งพัฟเจ้านางโดยใช้แปรงปัดแป้งให้ทั่วใบหน้าค่ะ

• เขียนคิ้วด้วย TER เจลเขียนคิ้ว

• แต่งตาเบียร์ใช้สี (1)+(2)ทาให้ทั่วเปลือกตา
  • ใช้สีที่ (3) คัดเบ้า และไล้หางตาล่าง
  • ใช้สีที่ (4) แตะบริเวณหัวตาให้ดวงตาดูสว่งสดใส
  • ใช้ไลเนอร์สีขาวเขียน waterline และใช้ไลเนอร์สีดำเขียน innerline
  • ดัดขนตา ติดขนตาปลอม และปัดมาสค่าร่าเป็นอันเรียบร้อยค่ะ

• ปัดแก้มด้วย Tarte สีชมพูหวานๆ

• ปากวันนี้ทาด้วยลิปแมตต์เครยอน Golden Rose #11 ให้ทั่ว
  • จากนั้นใช้ลิปวิปแมตต์ Ustar สี Cinnamon ทาบริเวณกึ่งกลางปากด้านในทำให้ปากดูมีมิติสไตล์ Ombre Lips ค่ะ

เบียร์คิดว่าพาเลทอาย แชโดว์1028 Eyes shadowเหมาะสำหรับคนที่เพิ่งหัดแต่งหน้า หรือน้องๆที่อยากได้พาเลตต์ไว้แต่งประจำวันสักอันตัวนี้เหมาะเป็นตัวเลือกนึงนะคะ สำหรับสาวๆที่สนใจ

หาซื้อได้ที่ร้านวัตสัน 1028 Eyeshadow Kit ราคา 690 บาท เท่านั้นค่ะขอขอบคุณ 1028 Visual Theraphy และ Revu ค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE