ผมสวยปังไปเรียนพิเศษ 5 ทรงใน 5 นาที | Buablink

23 5

ยู้ฮู้ สวัสดีจ้าา บัวกลับมาแว้วว คราวนี้จัดมาให้เลยถึง 5 ทรงผมไปเรียนพิเศษ ที่รับรองว่า สวยปังทุกทรง แถมยังทำง่ายมากไม่เปลืองเวลา บางทรงเสร็จก่อน 5 นาทีด้วย คราวนี้ไม่ต้องกลัวผิดระเบียบแว้วน้าา เต็มที่เลย เอาล่ะ มาเริ่มทำกันเลยจ้าา

Pictorial มาทางนี้ค่าา เริ่มที่ทรงแรกกันก่อนเลยน้าา นั่นก็คือ......

" ลอนเด้งสวย ภายใน 5 นาที " เอ้าเริ่ม.....

1. หวีผมให้ผมไม่พันกันก่อน เวลาม้วนจะได้เร็วปรู๊ดด

2. ใส่มูสลงไปเพื่อให้ลอนเด้ง สวย อยู่ทรงน้านนาน

3. แบ่งผมออกเป็นสองฝั่งค่า

4. และแบ่งต่ออีกสอง ดังนั้น เราจะแบ่งทั้งหมดเพียงแค่ 4 ช่อเท่านั้น

5. ใช้แกนม้วนขนาด 25 mm. ม้วนแต่ละช่อขึ้นไปเลย ขอแนะนำว่าควรเป็นแกนม้วนที่มีตัวหนีบจะได้ช่วยล็อคผมค่ะ ถนัดดี

6. รอไปช่อละประมาณ 40 วินาที เพราะผมมันช่อใหญ่ รวมกัน 4 ช่อก็แค่ 160 วินาที หรือ 2 นาที 40 วินาที 555 คำนวณใหญ่เลยย เดี๋ยวเกินเวลา

7. พอได้ครบสี่ช่อแล้ว ใช้นิ้วมือเราแทนหวีสางผมออกเลยจ้า

8.  ผมลอนเด้งก็เสร็จแว้ววคร้าบบ

มาที่ทรงต่อไปเลย บัวบลิ๊งขอเสนอทรง เปียริบบิ้นสุดคิ้วววท์

1. เบี่ยงผมมาข้างที่ตัวเองชอบ รู้สึกว่าเบี่ยงละ งามซะจีๆ

2. มัดหางม้าเลยคับ

3. สอดริบบิ้นเข้าไปในหนังยาง วิธีนี้จะทำให้ถักเปียริบบิ้นง่ายขึ้น ริบบิ้นไม่ห้อยไปมา

4. แบ่งผมออกเป็นสามส่วน โดยให้ริบบิ้นรวมอยู่ในผมที่แบ่งด้วยสองช่อ แล้วถักเปียสามเลยจ้า

5. ถักมาจนสุดปลายผมแล้วมัดด้วยหนังยาง อยากให้สวย คาวาอี๊ เวลาถักก็พยายามให้เห็นริบบิ้นเยอะๆนะจ้ะ

6. เอาปลายริบบิ้นมามัดเป็นโบว์ปิดหนังยางซะ

7. ดึงด้านข้างเปียเบาๆให้เปียดูใหญ่ ฟู สวย

8. เปียริบบิ้นสุดคิ้วววท์ พร้อมออกไปเผยโฉมแว้ววว

สำหรับทรงต่อไป เป็นทรงที่บัวชอบทำมากเวลาไปต่างประเทศ เพราะถ่ายรูปสวยดี เห็นเปียลายเล็ก น่ารักๆ ที่สำคัญ ทำง่ายมากกก นั่นคือ ทรงเปียคาดผมเก๋ๆนั่นเองงง

1. แบ่งผมช่อเล็กๆ ตรงแถวกกหูมาช่อนึงจ้ะ

2. แล้วก็ถักเปียสามธรรมดาๆเลยย

3. ดึงเปียเบาๆให้ดูฟู สวย

4. ตวัดเปียมาที่อีกด้านเลย

5. วางลงไปแล้วซ่อนปลายเปีย อย่าให้ใครเห็นนะ

6. ติดกิ๊บดำ ยึดให้อยู่ตรงตำแน่งที่ต้องการ

7. ตรงไหนที่ยังขยับอยู่ก็ติดกิ๊บดำตรึงไว้

8. แท้แด..... เปียคาดผมก็เสร็จแว้วว ทำง่าย เก๋ป่ะล่าา

ผมทรงต่อไปนะคะ บัวได้มีแรงบันดาลใจมาจากพี่วุ้นเส้นค่าาา มาดูรูปก่อนเลยว่าทำออกมาละคล้ายป่าววว ^0^

1. แบ่งผมตรงกลางศีรษะเหมือนจะมัดผมครึ่งหัวอ่ะจ้า

2. ลงมาถึงช่วงกกหูตามในรูปเลยก็ได้นะ

3. จากนั้นก็บิดทวิสให้เป็นเกลียว

4. ดันมันขึ้น ตอนนี้บัวจะพองขึ้นมาสเต็ปนึงละ

5. จากนั้นก็ติดกิ๊บดำซ่อนไว้

6. ด้านหลังเป็นแบบนี้ใครยังอยากพองกว่านี้ก็ดึงผมด้านหน้าเบาๆได้ค่า

7. ตกแต่งด้วยที่คาดผมนิดนึง เสร็จแว้วววค่าาา >///<

มาถึงทรงสุดท้ายละ อันนี้ขอเอาใจสาวที่รักการมัดหางม้าด้วย ทรง หางม้าฮิปสเตอร์ จะเป็นแบบไหนมาดูกันเลยย

1. หยิบช่อผมมาช่อนึงตรงกกหูค่า

2. ถักเปียสามลงไปเลยย ไม่ต้องยาวมากก็ได้นะ แล้วดึงเปียให้ฟูๆ ดูเป็นสาวฮิป

3. มัดเปียเข้าไปรวมกับหางม้าเลย

4. ต่อไปก็ดึงหนังยางเปียออก แล้วเพิ่มผมเข้าไปในเปียเป็นช่อใหม่

5. จากนั้นก็ถักเปียสามอีกสิคะ รออะไร

6. และแน่นอนสเต็ปบัวบลิ๊ง ต้องดึงเปียฟูๆ ลุคเมสซี่ยุ่งๆ แต่ไม่ยับเยิน ต้องมา ^0^

7. หยิบผมอีกช่อมาพันปิดหนังยาง

8. เพียงเท้านี้โพนี่เทลฮิปสเตอร์ก็เสร็จเป็นที่เรียบร้อยคร้าบบ

ก็ครบหมดแล้วทั้ง 5 ทรงนะคะ ใครชอบก็ฝากกดหัวใจเป็นกำลังใจให้บัวบลิ๊งหน่อยนะคะ อิอิ (อ้อนซะเลยย )  >//////<

ขอบคุณที่ติดตามมาจนจบกระทู้นะคะ เยิฟๆๆ เจอกันใหม่ทู้หน้าค่า บ้ายบายยย ^____^

Updo by Buablink

Updo by Buablink

I♡Hair&Makeup
I♡my family
Update beauty tips &Hair tutorials on my FB,IG and Youtube channel
IG @Buablink, @updobybuablink
FB: www.facebook.com/updobybuablink

FULL PROFILE