| ✱ เห่อ + รีวิว ✱ | นมถั่วเหลืองเฮอร์ชี่ส์ HERSHEY'S จาก Soyfresh

5 1

สวัสดีครับ ช่วงนี้เห็นอะไรใหม่ใน Social ก็ต้องติดตามจริงไหมครับ

ผมบังเอิญเห็นโฆษณาของใหม่เข้า เป็นเครื่องดื่มกล่องแล้วในรูปมีคำว่า HERSHEY'S

ก็เลยสะดุดขึ้นมาครับ ดูไปดูมาอ้าว นมถั่วเหลืองนี่หน่า

เลยตรงเข้าไปหาซื้อมาลองเลยทันที

ถูกต้องแล้วครับ เป็น นมถั่วเหลืองที่มีรสชาติให้เลือกดื่ม เพิ่มมิติแห่งรสชาติให้คนที่ชอบกินนมถั่วเหลือง หรือกลุ่มคนที่ไม่ดื่ม หรือคิดว่านมถั่วเหลืองดื่มยาก ตรงนี้ก็มีการเพิ่มเติมรสชาติที่ให้ดื่มง่ายขึ้นสำหรับคนที่มีปัญหา และเพิ่มความสนุกของรสชาติมากขึ้นสำหรับคนที่เป็นขาประจำนมถั่วเหลืองครับ

Soyfresh - HERSHEY'S มีจำหน่ายที่ร้านสะดวกซื้อ 24 ชม. อย่าง 7-11 ด้วยครับ

ราคากล่องละ 25 บาท

มีให้เลือก 3 รสชาติด้วยกัน ได้แก่

1. Chocolate = ถ้าคิดถึงเฮอร์ชี่ก็ต้องนึกถึงช็อคโกแลตใช่ไหมครับ เอกลักษณ์ของเฮอร์ชี่ส์
  2. Cookies 'n' Creme = รสครีมนุ่มๆหอมๆผสมกับช็อคโกแลตหน่อยๆ
  3. Mocha = รสชาติของความหอมกลิ่นกาแฟ + ช็อคโกแลต

ด้วยความที่ผมอยากลองครับ เลยเลือกมา 2 รสชาติ

เริ่มที่ตัวแรกนะครับ

เป็นรส Chocolate ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของเฮอร์รี่ส์ ด้วยส่วนผสมของผงโกโก้แท้เฮอร์ชี่ส์

ในแง่ของรสชาติ : ไม่หวานจนเกินไป เป็นรสเบาๆ อ่อนๆ ไม่เข้มข้น ดื่มแล้วยังมีความเป็นน้ำนมถั่วเหลือง ส่วนตัวผมว่าโอเค ครับไม่แย่เท่าไหร่

นี่เป็นข้อมูลโภชนาการ ของรส Chocolate นะครับ

เผื่อเพื่อนๆอยากรู้

ต่อมานะครับเป็นรส Cookies 'n' Creme

รสนี้เป็นรสของความหอมครีม นุ่มๆ ผสมผสานรสชอบช็อคโกแลตนิดๆ

ในแง่ของรสชาติ : ดูดเข้าไปครั้งแรกก็รู้สึกไม่ชินครับ รสชาติแปลกเล็กน้อยสำหรับผม แต่ก็ยังคงมีความไม่หวานมาก รสเบาๆอยู่ แต่หอมละมุนจมูกดีครับ 

โภชนาการ ของรส Cookies 'n' Creme กันบ้าง

สุดท้ายนี่คือการเห่อนมถั่วเหลืองที่ผสมรสชาติให้ผู้บริโภคได้มีโอกาสเลือกซื้อมากยิ่งขึ้นสนุกกับการกินมากยิ่งขึ้น หาซื้อง่ายสะดวก ราคาไม่แพง ได้ประโยชน์จากนมถั่วเหลืองอีกตังหาก

#HERSHEYSSoyfreshTH

#TheTasteofHappiness

ปล.อย่างไรก็ตามคุณควรลองด้วยตัวคุณเองนะครับ เพราะคนเรามีรสนิยมความชอบต่างๆไม่เหมือนกัน อย่างเช่นผมบอกว่าอร่อย คุณอาจจะว่าไม่อร่อยก็ได้ , ผมว่ากลิ่นนี้หอมแต่บางทีคุณอาจจะทนกลิ่นไม่ได้ก็ได้ครับ

james_badbitch

james_badbitch

ชื่อ : เจมส์ ครับ | รักเครื่องสำอาง + สกินแคร์
สภาพผิว : หน้าผสมค่อนไปทางมัน และเป็นสิวเยอะ หน้าปุ

Cosmetic Scientist

------- >>
Email : jamesbadb.tch@gmail.com
Line : james_badbitch

FULL PROFILE