REVIEW: Archita Perfect Cheek | GRLPWR

12 3

สวัสดีค่ะ

หลายๆคนอาจจะงงๆว่าทำไมเจอ GRLPWR บ่อยจังในหน้าฟีด Jeban

แล้วชื่อนี้คืออะไรกัน? มันคือ GRLPWR = Girl Power ค่ะ

เราเซฟดราฟไว้ค่ะ ถ้าอยากจะลงก็กดลงอารมณ์ประมาณนั้นเลย

วันนี้มารีวิวอะไรเอ่ย? Perfect Cheek ของ Archita เด้อค่ะ

ไม่ต้องสงสัยอะไรมาก ถ้าดีบุ๋มก็ว่าดี ไม่ดีบุ๋มก็ว่าไม่ดีค่ะ :D

ขอเกริ่นไว้ก่อนว่าส่วนตัวนั้นจะเป็นคนชอบเขียนรีวิวมากกว่า

การใช้ เนื้อผลิตภัณฑ์และความติดทนค่ะ กำลังลองตั้งกล้องถ่ายตัวเองอยู่

ซึ่งอาจจะใช้เวลาในการปรับตัวซักหน่อยยังไงเดี๋ยววีดีโอตามมาแน่นอนค่ะ

งั้นมาเริ่มกันเลยดีกว่าว่าเป็นยังไงบ้าง

ได้มาทั้งสองสีเลยนั้นก็คือ

1. Cherry

2. Cantaloupe

ราคา 350 บาทสามารถลองดูได้ที่ @archita_official (Instagram) เลยค่ะ

13ML นั้นถือว่าคุ้มนะคะ คุ้มอะไรกัน? งั้นรอดูกัน

สำหรับสีชมพูนั้นส่วนตัวเราว่าทาได้เกือบทุกลุคนะคะเว้นตาสโมคกี้หนักๆ

ถ้าหากเป็นสโมคกี้หนักๆน่าจะใช้สีส้มไม่ก็บรอนซ์หน่อยค่ะเพราะชมพูอาจจะไม่เข้า

แต่ชมพูนี้ถือว่ากันตายจริงๆค่ะเพราะมันได้เกือบทุกลุค

ถ้าหากใครยังไม่มั่นใจว่าเป็นยังไงบ้างแนะนำให้ใช้สีชมพูไปก่อนนะคะ

เพราะว่ามันเซฟ ลุคเบาๆก็ได้ค่ะ

สำหรับสีส้มก็จะได้เกร๋ๆเบาๆค่ะเพราะไม่ค่อยเหมือนใคร

ส่วนตัวถ้าหากใช้สีส้มก็คือมาทางนู้ดๆน้ำตาลหน่อยแล้วก็ตาหนักจะใช้ส้มค่ะ

ข้างนอกจะซีลพลาสติกอย่างดีนะคะ

จะแตกต่างกับ Perfect Brow ตรงที่ Perfect Cheek กล่องจะมีพลาสติกซีลด้านนอก

ส่วนตัวรู้สึกชอบนะคะถ้าหากมีพลาสติกซีลด้านนอกเหมือนว่ายังไม่มีใครแกะของเราเลย

มาดูกันว่าแพ็คเก้จจิ้งเป็นยังไง

คิดว่ามันเซฟนะคะถ้าหากใช้พลาสติกแบบนี้ มีฝาปิดอะไรเรียบร้อยไม่หกเลอะเทอะ

คิดว่าถือว่าโอเคสำหรับราคานี้ สวยๆกันไปเซฟด้วย

ตกไปก็ไม่แตกนะคะ

คุณกิตติคะ ดิฉันบีบไปนิดเดียวจริงๆค่ะเพราะตอนแรกไม่ได้คิดว่าจะพิกเม้นเบอร์นี้เลยซักนิดค่ะ

ตอนแรกคิดไว้ว่ามันจะบางๆ เป็นทิ้นเล็กน้อย ทาแล้วสวยกรุบกริบเป็นธรรมชาติค่ะ

แต่ไม่เลยซักนิด ที่บีบมาเม็ดนึงเกือบเท่าเม็ดถั่ว ลองปาดดู แม่เจ้าาาาาา

จะอะไรเบอร์นี้ดิฉันก็ไม่ทราบนะคะ ..

เพราะว่ามันโอเคเลย พิกเม้นแน่นมาก ชัดมาก ฉ่ำมาก

ใครบอกว่าพิกเม้นไม่ชัดแม่ตีปากนะคะ

ปาดหลังมือแล้วโอเคเนื้อใช้ได้เลยแต่ว่าถ้าหากปาดกับหน้าหล่ะ?

เราคิดว่าปาดกับหน้านั้นยากหน่อยเพราะเราอาจจะเป็นคนหน้าแห้งด้วยมั้งคะ

เนื้อก็ปาดยากหน่อย

สำหรับเรื่องติดทนไหมนั้น ติดทนจริงๆค่ะติดเกือบทั้งวัน

ติดประมาณ 6 ชั่วโมงได้ค่ะ

ไม่ได้เติมอะไรเลยนะคะระหว่างวัน

เอามือปาดไม่ออกนะคะ

ต้องใช้น้ำล้างหรือคลีนซิ่งถูไปค่ะ ถูวนไปค่ะถึงจะออก

ถ้าทาไว้หลังมือแล้วยังไม่ได้ปล่อยให้แห้ง ใช้ทิชชู่ปรกติปาดก็ออกแล้วค่ะ

ชอบใจตรงนี้ :D เพราะว่ามันไม่ซึมเร็วไม่เลอะเทอะเท่าไหร่ด้วย

โดยรวมถือว่าโอเคแต่ยังไม่ถูกใจแพ็คเก็จจิ้งเท่าไหร่

แต่ถ้าหากคิดกับราคาก็ถือว่าพึงพอใจในระดับนึงแล้วค่ะ

(ข้อความส่วนนี้ถูกลบ ไม่อนุญาตให้โปรโมท link หรือ โซเชียลของการขายสินค้าทุกประเภทจ๊ะ : จีบันทีม)

อย่าลืมติดตามหรืออ่านกระทู้เก่าๆด้วยนะคะ  :)

• REVIEW: เจลเขียนคิ้วที่ใช้ทุกวัน แน่น ปัง | GRLPWR
  • REVIEW: L.A. Girl Pro Concealer & Corrector | GRLPWR
  • HOW TO: Eyebrow Routine เขียนคิ้วแบบไหนยังไงบ้าง | GRLPWR
  • เห่อ: Liquid Lipstick/ Colourpop & Jeffree Star (9 แท่ง) | GRLPWR

grlpwr

grlpwr

GRLPWR = Girl Power
ชอบเขียนรีวิวมากกว่าค่ะ
Foundation Junkie | Photography | Fashion | Lifestyle
E-mail: grlpwrbby@gmail.com
Instagram: grlpwrbby
pvrisian.wordpress.com

FULL PROFILE