เคยหนัก 49 กก. คิดว่าตัวเองอ้วนเกินไป แต่พอกินยาลดความอ้วน ชีวิตก็เปลี่ยนทันที ..!!

11 15

เมื่อประมาณปีก่อนเราน้ำหนักขึ้นมามากที่สุดในชีวิตนั่นคือ 49 กก. ตอนนั้นเครียดมาก

เพราะตั้งแต่โตมาน้ำหนักเฉลี่ยอยู่ที่ 45-46  กก.มาตลอด พอแตะ 49 ปุ๊บเราเครียดทันที

เราไม่สูงมากนะคะ แค่ 152 ซม. (เรียกว่าเตี้ยเลยเถอะ) 

พอเครียดเราก็เลยหาทางลดน้ำหนักให้เร็วที่สุด

จากคนไม่เคยสนใจเรื่องนี้ก็เลยไม่รู้ว่ายาอะไรตัวไหนมันดีไม่ดียังไง

ได้ยินใครพูดว่าตัวไหนดี คลีนิคไหนดัง เราก็ไปหมด

กินยาลดความอ้วนครั้งแรก โอ้โห มันดีมาก ลดเร็วมาก เดือนเดียวเองมั้ง ลงไปอยู่ที่ 45 กก. 

เราดีใจมาก คิดว่าโอเค พอแล้ว ก็เลยเลิกกินยา แล้วก็ใช้ชีวิตปกติ

ผ่านไปเดือนเดียวเท่านั้นแหละรู้ตัวอีกทีแทบกรี๊ด ตัวบวมขึ้นกว่าเดิม น้ำหนักพุ่งไปอยู่ที่ 56 กก. 

เห้ย เดี๋ยวๆๆ มันมากกว่าก่อนกินเยอะเลยนะ 

เรียกว่าชีวิตเปลี่ยนเลยค่ะ

เปลี่ยนไปทุกอย่าง เปลี่ยนจากคนเป็นหมูเลย เปลี่ยนไซส์เสื้อ เปลี่ยนไซส์กางเกง

คือจากสวยปังอยู่แป๊บเดียว ตอนนี้คือพัง อดอาหารก็ไม่ลด ออกกำลังกายก็ไม่ลด

เครียดจนแบบอยากจะกลับไปกินยาลดความอ้วนอีกจริงๆ

อารมณ์แบบว่า เอาวะ ไม่อยากอ้วนแบบนี้แล้ว (T^T)

แต่ยังพอมีสติอยู่ค่ะ (ไม่ใช่อะไรหรอก เพื่อนมันด่า ดักคอไว้ค่ะ)

ตอนนี้ตั้งใจแล้วค่ะ จะลดความอ้วนด้วยน้ำพักน้ำแรงตัวเอง ตอนนี้เริ่มออกกำลังกาย

บังคับตัวเองด้วยการไปสมัครฟิตเนสมาเรียบร้อย ซื้อรองเท้าวิ่งอย่างดีกับชุดออกกำลังกายมาแล้ว

แล้วก็เริ่มทานอาหารคลีนค่ะ กลัวแต่ว่าจะไม่อิ่มแล้วห้ามใจตัวเองไม่ไหวเนี่ยสิ

แต่ตอนนี้ใจก็เต็มร้อยค่ะ

อยากจะมาขอกำลังใจและคำแนะนำเพิ่มเติมจากเพื่อนๆด้วยว่ามีอะไรที่เราต้องเน้นหรือเพิ่มอีกมั้ยคะ เพราะมันไม่ใช่ลดความอ้วนธรรมดาอ่ะค่ะ

อย่างที่บอกอะเนอะว่าเราโยโย่มามันค่อนข้างยากกว่าปกติหน่อย

แต่พูดตรงนี้เลยว่าจะไม่กลับไปแตะยาลดความอ้วนน่ากลัวๆพวกนั้นอีกแล้ว!! 

melancholy_kego

melancholy_kego

Name : Kiko
Born : Unknow

I could be everything ☺

FULL PROFILE