พิสูจน์ 5 Nights Challenge ลดเลือนริ้วรอยกับ Olay Regenerist Overnight Miracle พร้อมสู้ทุกปัญหาการเกิดริ้วรอย

135 139

สวัสดีค่าาา ^^ นัตตี้พลอยชมพูนะคะ วันนี้จะมาพูดถึงเรื่องที่ผู้หญิงทุกคนเป็นกังวลรวมถึงตัวนัตตี้เองด้วย ทายถูกมั้ยคะว่าเรื่องอะไร...? แน่นอนค่ะว่าต้องเป็นเรื่องของริ้วรอยบนใบหน้านั่นเอง หลายคนต้องคิดว่าสาเหตุของริ้วรอยบนใบหน้านั้นต้องมาจากอายุที่เพิ่มขึ้นเข้าใกล้วัยเลข 3 ใช่มั้ยคะ แต่จริงๆ แล้วยังมีสาเหตุอื่นที่ทำให้เกิดริ้วรอยเพิ่มขึ้นได้ทุกวันโดยที่เราไม่รู้ตัวเลย ก็คือกิจวัตรประจำวันของเราไงคะ ลองมาดูกันค่ะ ว่าตั้งแต่ตื่นเช้ามาในหนึ่งวันนัตตี้ทำร้ายผิวหน้าตัวเองจากสาเหตุอะไรบ้าง

สาเหตุแรกที่เห็นได้อย่างชัดเจนก็คงหนีไม่พ้นการแต่งหน้านี่แหละที่เป็นสาเหตุของริ้วรอย แค่ได้ยินแบบนี้ผู้หญิงอย่างเราก็ปวดใจแล้วใช่ไหมล่ะคะ เราแต่งหน้าก็เพราะอยากจะสวย แต่ดันเป็นสาเหตุของการเกิดริ้วรอยซะนี่ จะให้หยุดแต่งหน้าไปเลยก็ทำไม่ได้แน่ๆ เพราะทุกวันการแต่งหน้าก็ถือเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเราไปแล้วไม่ว่าจะก่อนออกไปทำงาน หรือออกไปข้างนอก เรียกได้ว่าทำร้ายผิวหน้ากันตั้งแต่ตื่นนอนเลยทีเดียว

หรือจะเป็นสาเหตุที่ 2 อย่าง แสงแดดและมลภาวะ ไม่อยากเจอเล้ยยย แดด ฝุ่น ควัน แต่ในเมื่อใช้ชีวิตตอนกลางวันแบบนี้ ต้องเดินทางไปไหนมาไหน ก็หลีกเลี่ยงยากมากๆ ถึงเราจะโดนแดดแค่ไม่นานแต่เชื่อมั้ยคะว่ารังสี UV สามารถทำร้ายผิวของเราได้ลึกถึงใต้ชั้นผิวเลยทีเดียว ซึ่งก่อให้เกิดริ้วรอยได้เป็นอย่างดีเลย

และสาเหตุที่ 3 เพื่อนๆต้องอึ้งกันแน่ๆ เพราะนั่นคือ การออกกำลังกายค่ะ !  นัตตี้เป็นคนที่ชอบออกกำลังกายด้วยการวิ่งมากๆ แต่การออกกำลังกายด้วยการวิ่งร่างกายเราจะได้รับแรงกระทบกระเทือนจากการวิ่ง และแรงสั่นสะเทือนนี้ก็ส่งต่อมายังผิวหน้าของเราซึ่งเป็นอีกหนึ่งสาเหตุของผิวหน้าที่ไม่กระชับได้เช่นกันนะคะ      แต่การออกกำลังกายก็ช่วยให้ร่างกายเราแข็งแรงและเป็นผลดีต่อสุขภาพ ดังนั้นเราก็ไม่ควรเลิกออกกำลังกายนะ

ทั้ง 3 สาเหตุที่นัตตี้ยกมา มีแต่สาเหตุที่เราไม่คาดคิด และมักจะอยู่ในชีวิตประจำวันของเราทุกๆวัน แต่สิ่งเหล่านี้แหละค่ะ ที่จะทำให้เกิดริ้วรอยสะสม ถึงแม้เราไม่เห็นริ้วรอยเหล่านี้บนผิวแต่ไม่ใช่ว่าเราไม่มีริ้วรอยนะคะ เพราะผิวหน้าของเรามีหลายชั้นผิว ดังนั้นเจ้าริ้วรอยตัวดีก็สามารถซ่อนอยู่ใต้ชั้นผิวของเรา รอวันที่จะผุดออกมาให้ยลโฉมกัน ดังนั้นเราควรต้องรีบบำรุงและฟื้นฟูผิวหน้าของเราก่อนที่เจ้าริ้วรอยเหล่านี้จะลุกลามไปกันใหญ่ 

ในเมื่อช่วงเวลากลางวันเราต้องใช้ชีวิตอย่างเต็มที่ ดังนั้นช่วงเวลาที่ดีและสำคัญที่สุดในการบำรุงและฟื้นฟูผิวหน้าของเราก็คือช่วงเวลากลางคืนที่เราได้นอนหลับพักผ่อนนั่นเองค่ะ

เพราะฉะนั้นเราลองมาพิสูจน์ผลลัพธ์กับภารกิจ 5 Nights Challenge ด้วย OLAY Regenerist Overnight Miracle กันเลยดีกว่าค่ะ !

ใน 5 วันนี้นัตตี้จะใช้ผลิตภัณฑ์ 2 ตัว คือ Olay Regenerist Miracle Boost Youth Pre-Essence และ Olay Regenerist Micro-Sculpting Night Cream  ซึ่งประกอบด้วยด้วยส่วนผสมต่างๆ ที่สามารถทำงานร่วมกับเซลล์ผิวในการ ซ่อมแซมและฟื้นฟูผิวหน้าในเวลากลางคืนเพื่อให้ได้ผลอย่างเต็มประสิทธิภาพเมื่อใช้ร่วมกันก็จะทำให้สารต่อต้านริ้วรอยเพิ่มขึ้นถึง 2 เท่า และเพิ่มการผลัดเซลล์ผิวมากขึ้นถึง 60%      ก่อนอื่นเรามาดูเนื้อผลิตภัณฑ์กันก่อนดีกว่าค่ะ ตัว Pre-Essence จะมีลักษณะเป็น Water-Base มีความเหลวใสคล้ายน้ำ แต่หนืดกว่าเล็กน้อย เนื้อบางเบา ซึมลงผิวเร็ว ไม่เหนียวเหนอะหนะ 

ส่วนตัว Olay Regenerist Micro-Sculpting Night Cream เนื้อผลิตภัณฑ์จะมีลักษณะเป็นเจล นุ่มๆ ไม่มีกลิ่น เมื่อทาลงบนผิวหน้าจะรู้สึกชุ่มชื้นผิวเด้งดึ๋งๆ ตรงจุดนี้นัตตี้ชอบมาก

ขั้นตอนการใช้ก็ง่ายๆ แค่ 2 สเต็ป หลังจากล้างหน้าเสร็จเราจะลงตัว Pre-Essence เป็นขั้นตอนแรกสุด หยดเพียงแค่ 1 ดรอปเปอร์ทาให้ทั่วผิวหน้าและลำคอ พอซึมเข้าผิวแล้วก็ตามด้วย Night Cream ค่ะ โดยนัตตี้จะไม่ใช้ครีมบำรุงอื่นๆ เลยนะคะ และนี่คือภาพผลลัพธ์ทั้ง 5 วันของนัตตี้ค่ะ

คืนที่ 1: บอกก่อนว่าวันแรกเป็นวันที่นัตตี้ต้องตื่นเช้ามาแต่งหน้า และออกไปทำธุระข้างนอก วันนั้นเจอทั้งแสงแดด มลภาวะเต็มๆ หลังจากล้างหน้าตอนกลางคืนนัตตี้รู้สึกถึงความล้าของผิว แห้งและไม่ค่อยกระชับ

คืนที่ 2 : หลังจากใช้ Olay Regenerist Miracle Boost Youth Pre-Essence และ Olay Regenerist Micro-Sculpting Night Cream ไปหนึ่งคืนเต็ม วันนี้รู้สึกว่าผิวเริ่มกลับมาชุ่มชื้นขึ้น ไม่ตึงแห้งเหมือนเมื่อวานแล้วค่ะ 

คืนที่ 3 : ความชุ่มชื้นของผิวนัตตี้ก็กลับมาเป็นปกติแล้วค่ะ ส่วนริ้วรอยต่างๆ โดยเฉพาะบริเวณรอบดวงตา และข้างแก้ม ที่นัตตี้กังวลเป็นพิเศษก็จางลงอย่างรู้สึกได้ 

คืนที่ 4 : ผิวหน้าเรียกได้ว่ากลับมาสดชื่น และกระชับแล้วค่ะ โดยเฉพาะในช่วงเช้าตอนตื่นมาแล้วลูบแก้มตัวเองรู้สึกผิวดูอิ่มฟูขึ้น ชอบผิวตัวเองตอนนี้มากๆ 

คืนที่ 5 : วันสุดท้ายของ 5 Nights Challenge แล้ว รู้สึกถึงความกระชับ สดใสของผิว ผิวดูนุ่มๆ เด้งๆ และที่สังเกตุได้เลยคือความชุ่มชื้น เพราะนัตตี้เป็นคนหน้ามันมาก แต่ตอนนี้ระหว่างวันความมันลดลง แต่งหน้าติดทนทั้งวันเลยค่ะ

รูปเปรียบเทียบตั้งแต่คืนแรกจนถึงคืนสุดท้ายของนัตตี้เพื่อให้เพื่อนๆเห็นถึงความเปลี่ยนแปลงนะคะ

สำหรับนัตตี้ถือว่าประทับใจกับผลลัพธ์ที่ได้มากๆ ค่ะ เพราะหลังจากที่ได้ใช้ Olay Regenerist Overnight Miracle ซึ่งใช้เวลาเพียงแค่ 5 คืน ก็รู้สึกได้ว่าผิวได้รับการฟื้นฟูหลังจากที่ผ่านกิจกรรมหนักๆ มาตลอดทั้งวัน ผิวดูชุ่มชื่นขึ้นไม่ดูแห้งและล้าเหมือนเมื่อก่อน  นัตตี้ว่าเพื่อนๆ หลายคนคงจะรู้กันดีอยู่แล้ว ช่วงเวลากลางคืนนี่แหละคือช่วงเวลาสำคัญในการบำรุงผิวเพราะผิวหน้าของเราได้พักอย่างเต็มที่ แต่หลายคนมักมีข้ออ้าง ขี้เกียจบ้าง ง่วงบ้าง เหนื่อยบ้าง ไว้พรุ่งนี้หล่ะกัน ขอบอกเลยค่ะว่าเราใช้ผิวหน้ากันมาทั้งวันแล้ว ก่อนนอนเราก็ควรดูแลผิวหน้าของเราบ้าง เพื่อผิวหน้าที่อ่อนเยาว์จะได้อยู่กับเราไปนานๆ นะคะ ย้ำกันอีกที “รีบนอนไม่ว่า แต่อย่าลืมทาโอเลย์ก่อนนอนนะคะ”

Sponsored by OLAY