[How to] เพ้นท์เล็บง่ายๆ ไม่ต้องมีทักษะ Inspired by The little mermaid

10 1

สวัสดีค่าาา  กลับมาเจอกันอีกแล้วววว ทำเล็บกัน !! วันนี้มีแรงฮึด หลังจากที่กระทู้หินอ่อนคนแชร์ไปเยอะ(รึเปล่า??) 555

แรงบันดาลใจในการทำครั้งนี้คือชอบ The little mermaid อยู่แล้ว แล้วดันไปเห็นแบบเล็บจาก Pinterest มา เลยอยากทำบ้างค่ะ 

นี่คือหน้าตาของเล็บที่จะได้ค่าา 

ตรงสีเหลือง ขีดฟ้า คือปลาฟลาวเดอร์ส่วนที่เป็นสีม่วงกับเขียวคือ ชุดของ แอเรียลน้าเล็บ สีแดง มาจาก ปู เซบัสเตียค่ะ

ไม่พูดมากแล้ววว มาเริ่มกันเลยยย ทำเล็บกัน !!

เริ่มแรก ทาสีพื่นให้ครบทุกเล็บ ค่ะ นิ้วโป้ง ทาสีเนื้อเพื่อเป็นสีผิวของแอเรียว สีอื่นๆ ตามที่อธิบายไว้ข้างบนเลยย ในรูปบอกเบอร์เรียบร้อยจ้า ไปตำกันเล้ยยย  

ขั้นตอนต่อมา ใช้พู่กันเบอร์ 0 (ควรมีติดบ้านไว้นะคะ ใช้ทำไรได้เยอะเลย หาซื้อได้ตามร้านเครื่องเขียนทั่วไป ราคาไม่เกิน 10 บาท) ร่างเกาะอกค่ะ ใช้สีม่วง 

ต่อมาเราก็ ถามสีลงไปตามโครง ซัก 2-3 รอบค่ะ  

มาถึงส่วนหาง วาดโครงเหมือนเดิมค่ะ จากนั้นถมสี 2-3 รอบ  

ต่อมา ถึงตัวปลาฟลาวเดอร์ ใช้สีฟ้ามาขีดๆ เป็นลายของปลาค่ะ  

สุดท้าย ทา Top Coat 2 รอบ เพื่อความแน่นติดทนจ้าา เป็นอันเสร็จเรียบร้อยยย  

ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยน้าาา ใครลองทำตามแล้วได้ผลยังไงมาเม้นบอกกันบ้างนะคะฝากติดตาม FB Fanpage : https://www.facebook.com/tumlebgun/ ด้วยน้าา

ขอบคุณที่ติดตามชมจ้าา  

tumlebgun

tumlebgun

FULL PROFILE