Korea Glass Nails เล็บเกาหลีเอาใจอปป้า

18 2

สวัสดีค่ะทุกคน

ช่วงนี้ฝนตกชุ่มฉ่ำมาก บรรยากาศคือน่านอนสุด

ไหนๆก็ขี้เกียจแล้ว วันนี้เลยจัดฮาวทูแบบง่ายๆมาฝาก

เหมาะกับคนที่ขี้เกียจๆอย่างเรา

อีกอย่างช่วงนี้ฝนตก จะออกไปทำเล็บที่ร้านก็คงยุ่งยาก 

ทำเองนี่แหละดีที่สุด

โอเค !

ฮาวทูวันนี้นะคะ พลอยได้ไอเดียมาจากเทรนด์เล็บของสาวๆเกาหลี

เห็นยูทูบเบอร์หลายๆคนทั้งไทยและเทศทำกันเยอะมาก

โดยก่อนหน้านี้ก็มีเทรนด์เล็บกระจกไปแล้ว

ทีนี้เค้าก็เอาเล็บกระจกมาอัพเวลให้ดูมีอะไรมากขึ้น

พอทำออกมาแล้วดูน้อยๆแต่มีอะไร

อุปกรณ์เด็ดของฮาวทูนี้คือ

Iridescent Cellophane

(ภาษาไทยเรียกกระดาษแก้วรึเปล่า ไม่แน่ใจ)

พอเราแปะเค้าลงบนยาทาเล็บสีเข้มๆ 

ก็จะออกเป็นสีเขียวๆ เหลืองๆ

แต่ถ้าแปะบนยาทาเล็บสีอ่อนๆ 

ก็เป็นสีชมพูๆเขียวๆ

เจ๋งมากกกก

ตัวที่ใช้ในฮาวทูพลอยซื้อมาจากเว็บที่สิงคโปร์

ราคาประมาณ 60 บาท

เรื่องราคาแล้วก็สถานที่ซื้อในไทยไม่รู้เลยว่าเท่าไรยังไง

อาจจะต้องไปหาตามร้านขายกระดาษห่อของขวัญ

พูดมากละไปดูฮาวทูกัน 

ถ้าใครมีข้อสงสัย อะไรยังไงก็ไปคุยกันได้ในเพจนะคะ

ขอบคุณที่ติดตามค่ะ 

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE