HOWTO : แต่งหน้าไปเรียนพิเศษ สุดคาวาอี้

16 6

เฮ่นโหล่วววววววว  สาวๆ ซันเดย์วันนี้เรามีลุคใสๆ เหมาะแก่การไปแอ๊วผู้ที่เรียนพิเศษ เอ้ย! ไม่ใช่  เหมาะกับการไปเรียนพิเศษ จะให้ไปเรียนแบบหน้าสด โนเมคอัพในวันหยุดนอกโรงเรียน  ที่ต้องเจอคนเยอะๆ ก็ไม่ใช่ ใช่ปะล้าาาา เราเลยทำ How to เรียนพิเศษสุด คาวาอี้  แอบตามกระแสด้วยการปัดแก้มสูง รออะไรกัน  ไปดูกันเล้ยยยยยยยย  เดี๋ยวไปเรียนไม่ทันน้าาาา

ขั้นตอนแรกหลังจากที่เฟินเตรียมหน้าด้วยครีมบำรุงและครีมกันแดดเสร็จแล้ว ก็จะลง Concealer ของ Collection ตามรอยที่ผ่านการบีบ แกะ แคะสิวออกมาเพื่อปกปิดให้เนียน ต่อจากปิดรอยต่างๆแล้วก็ลงรองพื้นของ L'oreal TRUE Match Liquidที่มีความเหลวแต่เข้มข้น  อีกทั้งยังปกปิดได้แบบเนียนๆอีกด้วยพอลงรองพื้นเสร็จ  เราก็จะมาสร้างมงกุฎของเราเฟินใช้ที่เขียนคิ้วจาก  ETUDY House Drawing eyebrow

แป้งที่ใช้วันนี้เป็นของ Maybelline ClearSmooth All IN ONEเป็นรุ่นที่นางผสมรองพื้นด้วย  แต่คือพัฒนาจากสูตรเก่าแอบมีลายเซ็นญาญ่า บำรุงริมฝีปากด้วย  Vaseline เพื่อความชุ่มชื่น

ต่อมาเราจะมาแบ่งสเต็ปเป็น  ตา  แก้ม  รวม จะมาเริ่มที่ตา  เฟินจะใช้แค่สองพาเลท  ก็คือ  NAKED3 และ NYX1. เริ่มต้นที่  NAKED3 สีที่2 (เลข1) ลงให้ทั่วเปลือกตาเลยค่ะอย่าลืมตรงขอบตาล่างนิดๆให้วิ้งๆด้วยน้าา2. ต่อมาก็สีที่ 3 (เลข2) ลงบริเวณหางตามาเกือบๆถึงกลางตา3. เฟินเปลี่ยนมาใช้ NYX สีน้ำตาล(เลข3)จิ้มตรงหางตานิดเดียวแล้วก็ตรงขอบตาล่างจากหางถึงหัวตาค่ะ4. จิกสีขาวมุก (เลข4) ไว้ที่หัวตา

หลังจากนั้นก็มากรีดอายไลน์เนอร์กันค่ะ จะกรีดแบบสาวเกาหลีน้าาาาปลายหางจะตกลงมานิดหน่อยแล้วกรีดตาล่างประมาณ 1/3 ของตาEYELINER ของ NYX Two Timer Dual Ended Eyeliner

ตาเสร็จแล้วก็จะมาเป็นแก้ม จะปัดแก้มตามกระแสนิดนึง วันนี้เราจะใช้บรัชออนทั้งแบบ cream blush แล้วก็แบบฝุ่น  ของ  Passion Ville 1. เราจะเริ่มต้นด้วยการใช้ cream blush  อย่าใจร้อนน้าา ค่อยๆจิ้ม แล้วก็มาเกลี่ยๆบริเวณหางตาและแก้มด้านบน  ค่อยๆเกลี่ยสีให้ชัดตามที่ต้องการค่ะ 2. พอเราลง cream blush จนพอใจแล้วก็จะใช้แบบฝุ่นทับ จะปัดทับบริเวณที่เราลง cream blush  ไว้นะคะ แต่ระวังจะออกมาเป็นหน้าเมาแทนน้าาาาา แนะนำว่าค่อยๆปัด ค่อยๆเกลี่ย แล้วรอสักพัก ค่อยปัดแบบฝุ่นทับก็ได้

ต่อมาสุดท้ายแล้วค่ะ จะเป็นรวม ก็คือ คอนทัวร์เก็บเหนียง  ไลท์จมูก  ปัดมาสคาร่า แล้วก็ทาลิปจ้าา1.เฟินไลท์จมูกด้วยพาเลทเขียนคิ้วของ  Maybelline Fashionbrow ค่ะ2.ต่อด้วยการปัดขนตาค่ะ มาสคาร่าของ  Maybelline  Volum Express Turbo Boose Mascara ค่ะ  ปัดบนปัดล่าง ปัด ปัด ปัด3.ต่อด้วยการคอนทัวร์ด้วย WET N WILD Color Icon Bronzersเก็บเหนียงไปเล้ยยยย แต่เฟินเก็บไม่ได้ 555554.สุดท้ายค่ะ  ทาลิปสีชมพูของ  Golden Rose Dream Lips Lipliner

บริ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง  เสร็จแล้วค่าาาาา

ไปค่ะ  ไปแอ๊วผู้ชายกันนนนนนนไว้เจอกัน How to ต่อไปน้าาา สวัสดีค่ะ 

FoFern

FoFern

FULL PROFILE