[how to] Marble nails ทำเล็บหินอ่อนสวยคลาสสิค ราคาหลักร้อยเหมือนทำหลักพัน

26 9

สวัสดีค่าา นี่เป็นครั้งแรกเลยที่เรามาทำ How to นะคะ เพิ่งสมัครสมาชิกเลยด้วยยปกติจะแค่ search สิ่งที่ต้องการดูจาก Google วันนี้ได้ฤกษ์มาแบ่งปันบ้างงง

ปกติเราชอบทำเล็บมากกกกกก แต่จะไปเข้าร้านทีละ 1000-2000 ก็ไม่ไหวเลยไปซื้อของมาทำเองซะเลย

ไม่พูดมากแล้วว มาเริ่มกันเลยดีกว่านี่คือหน้าตาของเล็บที่เราจะทำกัน สวยมั้ยยย

ขั้นตอนแรก เราทาสีดำลงไปบนเล็บทุกเล็บเลยค่ะ (ในรูปแอบเว้นไว้เพราะตอนแรกว่าจะทานิ้วนางเป็นกลิตเตอร์)

ขั้นตอนที่  2 หยด สีขาว กับเทาลงไป บนจานสี จากนั้นใช้พู่กันเบอร์ 0 ขีดลงไปเอียงๆ แบบไม่ต้องตั้งใจมาก ตอนนี้มันจะยังดูทื่อๆ อยู่นะคะ

เคล็ดลับอยู่ที่ นำพู่กันไปจุ่มแอลกอฮอลล์ล้างเล็บ แล้วมาขยี้ๆ สี ให้มันละลายๆ เบลอๆ  ตอนนี้จะยังไม่สวยเท่าไหร่ ช่างมันไปก่อนค่ะ รอแห้ง จะได้แบบในรูปนี้ค่ะ

มาถึงนิ้วนาง อยากได้ความเก๋ เลยทาสีดำ เรียบๆ แล้วใช้ ยาทาเล็บออกสีเงิน ขีดเป็นเส้นเล็ก ๆ 

ชั้นตอนสุดท้าย ทา Top Coat แนะนำเป็นแบบเจลนะคะ (ตรงลายหินอ่อนจะละมุนกว่า ออกมากำลังดี และติดทนนานกว่าด้วยค่ะ) ถ้าไม่มีใช้แบบธรรมดาก็ได้ค่ะ เสร็จเรียบร้อยยย เย่ 

เป็นครั้งแรก ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยน้าาา ขอบคุณที่รับชมกันค่าา  

tumlebgun

tumlebgun

FULL PROFILE