{Review} สาวกลิปสติกจิ้มจุ่มเนื้อแมตต์ห้ามพลาด !! NYX Lingerie มาแล้วจ้า สอยด่วนน

21 6

แรงไม่หยุด ฉุดไม่อยู่จริงๆ กับกระแสลิปแมตต์จิ้มจุ่มและนางเอกของเราในวันนี้ก็คือ NYX lingerie ที่สาวๆทุกคนรอคอยนั่นเองงงจริงๆ แล้วทำออกมาทั้งหมด 12 เฉดสี แต่ว่าวันนี้บีจะเลือกมา 6 สี เป็นสีที่ทาง่าย เหมาะกับสาววัยแรกรุ่นอย่างเรา  (หราาาา)

ตัวแพคเกจจิ้งดีงาม ดูแข็งแรง และน่ารัก ทาง่าย แต่ช่วงขอบปากอาจจะคุมยากนิดนึง

สวอชสีแบบชัดๆ กันค่ะ โทนสีใกล้เคียงกันมาก ส่วนใหญ่ไปทางนู้ด

มาดูกันว่าถ้าทากับสีผิวผสมแบบบีแล้วจะเป็นยังไง (ออกแนวขาวอมชมพูค่ะ)

เรามาดู Swatch แต่ละสีบนปากกันค่ะ แต่ละสีมีความคล้ายคลึงกันมากกกก

เริ่มที่สีแรก  

1.สี 11-Baby Doll นู้ดจ๋ามาเลยย ป่วยแน่นอนค่ะ ถ้าไม่ฟาดสโมคกี้อาย  

2. สี 06-Push-Up สีนี้นู้ดอมชมพู สีจะเข้มขึ้นมาอีกระดับนึง

3. สี 08-Bedtime Flirt เริ่มเข้มขึ้นมาเรื่อยๆ ค่าไม่ค่อยป่วยแล้ว สีโทนสุภาพมากๆ ค่ะ

4. สี 04-Ruffle Trim ออกชมพูอ้มส้ม สวยงามค่าา

5. สี 12-Exotic สีนี้รักมากกก เป็นโทนสีชมพูน้ำตาลนิ้ดดดนึง เป็น Everyday look ได้เลย

6 . สี 05-Beauty Mark เผ็ชมากค่ะสีนี้ สาวสายลิปน้ำตาลต้องเลิฟแน่นอนน

สรุปเรื่องความแมตต์     เหมาะกับสาวที่ไม่ชอบความแมตต์ และแห้งมากจนเกินไป เพราะทาแล้วยังมีความชุ่มชื้นอยู่นิดๆเรื่องแพคเกจจิ้ง     บีชอบนะ สวย และแข็งแรง ด้ามแปรงมีความยืดหยุ่นไปตามรูปปาก ทาง่ายค่ะราคา     ถูกมว๊ากก ราคาเบาๆ แค่  325 บาทเท่านั้นให้คะแนนไปเลย 4 ดาวd(●^o^●)b 

สำหรับใครที่วอแว มีความอยากได้มาในครอบครอง อดใจรอกันนิดนึงนะคะ เพราะทาง NYX Thailand จะพร้อมวางจำหน่าย Online วันที่ 16 มิ.ย. นี้แล้วค่าเข้าช็อปวันที่ 20 มิ.ย นี้ค่าา

หวังว่าจะถูกใจสาวๆ สาวกลิปแมตต์กันนะค้า แล้วพบกันใหม่ค่า บ๊ายบายยヾ(´ω`=´ω`)ノ

Beesaruta

Beesaruta

I'm Bee :)

FULL PROFILE