แต่งหน้าแอ๊วโอปป้าแบบไม่นก!! | Buablink

22 14

สวัสดีค่าสาวๆ บัวบลิ๊งกลับมาแว้วว พร้อมเมคอัพลุคใหม่ เนื่องจากในตอนนี้เรามีโอปป้าให้เลือกมากมาย ไม่ว่าจะเป็น โอปป้าทหาร โอปป้าเทรน์เนอร์ โอปป้ามนุษย์ต่างดาว โอปป้ารุ่นพี่ และโอปป้าอื่นๆอีกมากมายที่มาทำให้เราต้องตกเป็นทาสรัก หรือเรียกง่ายๆว่าติ่งโอปป้านั่นเอง บัวบลิ๊งจะไม่ทนอีกต่อไปขอแต่งหน้าลุคสุดแซบ เผ็ชช!! พริกสิบเม็ด ไปแอ๊วเหล่าโอปป้าทั้งหลายถึงเกาหลีบ้าง 555  งานนี้บอกเลยว่า "สาระไม่มี" มีแต่ความบ้าปู้ชายของดั๊นเท่านั้น เอาล่ะค่ะ มาเริ่มเป็นมนุษย์ติ่งไปพร้อมกันเล้ยยย  ^0^

สำหรับ pictorial ทางนี้เลยคับพ้มม

ขอเปิดด้วยรูปเหล่าโอปป้า บิ้วด์ทุกคนก่อนเริ่มนะค้าา 555 เอาล่ะ มาเริ่มแต่งหน้าลุคแอ๊วโอปป้าเลย เราจะมาเริ่มที่งานผิวก่อนค่าา

1. เริ่มจากลงเบสให้ทั่วใบหน้าก่อนเลยค่า บัวใช้เบสจาก Laura Mercier ค่ะ ลงไป 5 จุดทั่วไปหน้าแล้วนวดๆคลึงๆให้เนื้อครีมซึมลงผิวไปเลย

2. ต่อด้วย cushion ค่าา บัวใช้ของลาเนจ แบบหมอคังโมยอนฮะ ทาให้ทั่วหน้าเลย จะได้ลุคผิวที่ดูธรรมชาติไม่ปกปิดจนหน้าหนาเตอะนะคะ

3. และพวงแก้มระเรื่อค่า บัวลงเนื้อครีมบรัชจาก stila sunset serenade ครีมบรัช 5 หลุม บัวใช้สีตรงกลางค่า

4. เกลี่ยให้ทั่วพวงแก้มทั้งซ้ายและขวา

5. ลบกรามให้หน้าเรียวรูปไข่แบบไม่พึ่งศัลยกรรมด้วย พาเลท Pro sculpting palette จาก Make up For Ever ชอบสีคอนทัวร์พาเลทนี้มากเลย สวยง่าา ลงที่บริเวณ กราม หรือตรงที่เราต้องการเลยนะจ้ะ

6. อย่าลืมดั้งจมูก เพราะนางเอกเกาหลีเค้าจมูกสวยกันทู้กกกคน

7. ใช้แปรงเบรนด์สีคอนทัวร์ให้เนียนเข้ากับผิวเลยจ้าา

8. ลงแป้งฝุ่น และแน่นอนบัวใช้ค่ะ laura Mercier ตัว Translucent ที่โด่งดัง ใช้แปรงปัดให้ทั่วใบหน้า แล้วอย่าลืมลงที่คอด้วยน้าา

เราต้องไม่ลืมแท็บๆที่ใต้ตาน้า เพราะเราไม่อยากให้กัปตันเห็นแพนด้าของเรา เดี๋ยวเค้าจะรู้ว่าเรานอนดึกแอบดูปู้ชายในซีรี่ย์เรื่องอื่นน 555 >/////<

ต่อไปงานคิ้วเกาค่าา อุ๊ย.... คันตรงไหน เฮ้ยยย ไม่ช่ายยย เอิ่ม....ทุกคนเงียบกันหมดละ ปล่อยมุขเพื่อ......ZZzzzz..ZZ.....zz

1.เริ่มจากวาดโครงคิ้วก่อนจ้าาา เริ่มที่หัวคิ้ว

2. ลากไปถึงหาง บัวจะวาดคิ้วให้ดูใหญ่กว่าคิ้วบัวด้วยนิดดดส์นึง

3. วาดโครงเสร็จแว้วว

4. ต่อไปเติมคำลงในช่องว่างสิจ้ะ รออะไร ถมๆๆๆลงไป

5. หันส่วนแปรงเบรนด์ให้ฟุ้งสวยจ้า

6. แล้วใช้มาสคาร่าคิ้วปัดขนคิ้วให้เข้าที่ ตรงหัวคิ้วบัวจะปัดขึ้น ส่วนตรงกลางไปถึงปลายหางคิ้วจะปัดแบบ 45 องศา

มาถึงดวงตากันแล้วค่าาา

1. ลง primer ให้ทั่วเปลือกตาก่อนเลยจ้า ใช้นิ้วช่วยก้อได้น้าา

2. บัวอยากทาตาสีพีชนะคะวันนี้ เลยใช้พาเลทที่ไปสอยมาจากเกาหลีนี่แหละ เนื้อสีชัดเจน ใช้ได้เลยทีเดียวของ VDL + PANTONE

3. ทาสีที่ 1 ลงไปที่บริเวณหัวตา

4. สีที่ 2 ทาที่กลางตาไปจนถึงหางตา

5. สีที่ 3 เบรนด์ๆๆๆ ทั้งสองสีเข้าด้วยกัน

6. สีที่ 4 ทาบริเวณหางตาค่า

7. เบรนด์ทั้งด้านบนและด้านล่างเหมือนรูปตัววีเลยนะ จะทำให้ดวงตาเราดูมีมิติ (ที่ไม่พิศวง) มากขึ้น55

8. กรีดตาด้วยมาสคาร่าจาก mistine maxi black อันนี้คือแนะนำเลยถูกและดี สีดำแบบสนิทมากกก ดีงามพระรามเก้า โดยบัวจะกรีดให้ตาดูตกนิดนึงแบบสาวขี้อ้อน ไม่พร้อมสู้คนไงงั้นเลยย

1. มาปัดแก้มกันเถอะ เอาเบาๆชมพูบ่มแดด บัวใช้สีจาก the balm ค่ะ สี down boy

2. ดัดขนตา ดัดแบบ 3 สเตปนะ โคนขนตา กลางขนตา ปลายขนตา ขนตาของเราจะได้งอนสวยดูเป็นธรรมชาติ

3. ปัดขนตาค่าา ใช้ตัวโปรด  Heroine long and curl Mascara

4. มาถึงงานลิปจนได้ บัวใช้ Etude house twin shot lip tint OR203 คือจริงๆแล้วตั้งใจให้เป็น two tone แต่ด้วยความที่ลิปสองฝั่งมันผสมกันมั่วเลยออกมาเป็นแบบนี้แล

5. คอนทัวร์กันจ้า บัวใช้ too faced cocoa contour

6. อย่าลืมเหลาดั้งด้วยนะ

7. ติดขนตาจ้าา บัวเลือกเบอร์ที่ดูธรรมชาติอย่างบอกต่อ BT02

8. และสุดท้าย ท้ายสุด ความฉ่ำวาวฉบับสาวเกาหลีขอใช้ตัว Mary Lou ของ The Balm ปาดลงไปเลยที่ดั้ง และปลายจมูกแบบหยดน้ำค้าง โหนกแก้มนิดโหน่ย เอาล่ะ ลุคนี้เสร็จแล้วววว

โอปป้า โอเคมะค้าาา ^0^

โทมินจุนนนนชิ  บอกโอเคกับบัวบลิ๊งแล้ววววเอาล่ะเริ่มปฏิบัติการแอ๊วได้  5555 >//////////< ไปตามหาโอปป้าที่เกาหลีเลยละกันน ชะแว๊บบบบบบ

เจอเป้าหมายแรกแว้ววววว........ กัปตันขาาาาาาา   ^0^  

ส่งสายตาและพลังจิตยั่วยวนต่อไป เอ๊ะ....ทำไมนางไม่หลงกล ไม่เป็นไรโอปป้ามีอยู่เต็มถนนเมียงดงไปหมด ยังไงเราต้องเจออีกซักคนแน่นอนน ( 555 มโนขั้นหนักก เค้าบอกแล้วนะว่าสาระมันไม่ค่อยมี หุหุหุ )

หากันต่อไปและแล้ว.....

ในที่สุด.....

บัวบลิ๊งก้อเจอออ....

โทมินจุนนนนชิ....

งานนี้เราต้องเป็นฝ่ายเข้าหาก่อนซะแล้ว เพราะโอปป้าดูนิ่งเฉยซะเหลือเกิน

สำเร็จ!!!! อุ้ยย อายจุงเบยย.....  >//////////<

55555+++ นั่นสิไม่ต้องอายละมั้งงง ส่วนใครชอบผมทรงเทียร่าแบบในคลิปดูได้ที่นี่เลยนะจ้าาา

สำหรับวันนี้ต้องขอจบกระทู้ความเพ้อขั้นสุดไว้เพียงเท่านี้

เจอกันใหม่ทู้หน้าคับ บั้ยบายยย

Updo by Buablink

Updo by Buablink

I♡Hair&Makeup
I♡my family
Update beauty tips &Hair tutorials on my FB,IG and Youtube channel
IG @Buablink, @updobybuablink
FB: www.facebook.com/updobybuablink

FULL PROFILE