*.:。✿*สอนแต่งหน้า Pastel แบบวิ๊งๆด้วยลิปสติก!! ’゚・✿.。.:*

16 8

สวัสดีค่าาา กลับมาอีกแล้วกับ How To by Nanerie!คราวนี้มาพบกันในลุค Pastel กันแบบง่ายๆ ตามหัวข้อเลยนะคะ...มาเริ่มกันเลย อุปกรณ์หลักๆ ก็มีแค่เนี๊ยะ!!

มีอีกอย่านึง เก๊าลืมถ่ายรูปไว้ นั่นก็คือ กากเพชร!

อันดับแรก ทารองพื้นก่อนเลยค่ะตามเสต็ป 

...ต่อมาก็ใช้ลิปสติกสีส้ม(เก๊าใช้ของ IN2IT แท่งกลางจากในรูปด้านบนเบย) ... กดๆ แต้มๆ บริเวณปลายหางตามาถึงกลางเปลือกตาเบลนสีมาล่างขอบตานิดนึงด้วยค่ะ

...หลังจากนั้นก็ใช้ลิปสติก wet n wild สี Think pink มาแต้มบริเวณต้นเปลือกตาไล่ไปเบลนสีกับสีส้ม

...ต่อมาก็ใช้อายแชโดว Maybelline สีขาวแต้มบริเวณหัวตาแล้วก็สีน้ำตาลส้มแต้มตรงกลางตา เพื่อให้ตาดูมีมิติมากขึ้น

...แล้วก็มากรีดอายไลเนอร์ให้เลยหางตามานิดนึง

...ต่อมาก็เขียนคิ้วววว

...ปัดขนตาแล้วก็ติดขนตาา

...แล้วก็ปัดแก้ม+ไฮไลท์ช่วงทีโซน แล้วก็ช่วงโหนกแก้มยาวไปเกือบๆหูเลยค่ะ

...แล้วก็มาติดกากเพชรช่วงใต้ตากันนน

ส่วนลิปสติกลุคนี้เค้าใช้ของ Catrice+wetnwild 

เสร็จแล้วววววววววววว ..... เป็นไงคะลุค Pastel Makeup Look แบบง๊ายง่ายย by Nanerie! ไว้พบกันใหม่ลุคหน้าน๊าาา ว่าจะเป็นลุคอะไร ^^

Nanerie

Nanerie

สวัสดีค่ะ ชื่อ นานา (Nanerie) - นาเนอลี่ ★
✿‧:﹎。❤‧:❉:‧ .。.:*・❀●•♪.。‧:❉:‧

♡ Makeup
♡ Travel
♡ Take a photo
♡ Food

... ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^^

FULL PROFILE