{ GinGerie Review } Wet n Wild Brushes บลัชสุดน่ารัก สีชมพูขาวและราคาถูก!

36 11

สวัสดีค่าวันนี้ขิงมานำเสนอรีวิว บลัชตัวล่าสุด ของแบรนด์ Wet n Wild ค่า

ตัวนี้ออกมาสักพักและ Feed back แรงมาก เนื่องจากบลัชของเค้าดีจริงๆและรูปลักษณ์น่ารักสุดๆอีกด้วยค่ะ

ขิงเลยอยากมารีวิวให้เพื่อนๆได้ชมกัน ก่อนตัดสินใจซื้อกันนะคะ

ซึ่งราคาของเค้า จะอยู่ที่ 0.99$-2.99$ ต่อด้าม เท่านั่นเองค่ะ (35-105บาท แปลงค่าเงินจาก https://th.coinmill.com/)

ขนจะเป็นขนสังเคราะห์ที่นุ่มมมมมมสุดๆ และมีสีออมเบรย์ชมพูขาว เหมาะสำหรับผู้หญิงอย่างเราและที่สำคัญ ดูแลง่าย เวลาซักทำความสะอาด เราก็จะเห็นได้ว่า แปรงนั้นสะอาดหรือยังค่ะ

ซึ่งแปรงที่ขิงมี ต้องบอกว่ายังมีไม่ครบนะคะ ขาดอีก7ด้าม แต่ที่มีก็ใช้งานได้เยอะพอสมควรแล้วค่ะอาจไม่จำเป็นจะต้องมีทุกด้ามนะคะ เอาแต่ที่เราได้ใช้งานจริงๆและที่เราไหว

เพราะราคาทั้งเซ็ตก็อยู่ที่หลักพันเหมือนกันค่ะ อิอิ

เรามาดูรูปรวมของสาวๆกระตุ่ยน้อยปุกปุยกันดีกว่า

ต้องบอกว่าใช้ไปบ้างแล้วนะคะ เลยมีสีเนื้อนิดนุง

ต่อไปจะให้ดูว่าแปรงแต่ละชนิดแตกต่างกันยังไง และทำไมต้องมีแปรงหลายๆแบบบางคนอาจจะชอบใช้นิ้วมือ แต่บอกเลยว่าถ้ามีแปรง จะถนัดขึ้น และแต่งได้ละเอียดขึ้นมากเลยค่ะ 

1.Large concealer Brush

แปรงอันนี้ชื่อก็บอกตรงๆอยู่ค่ะ เป็นแปรงลงคอนซีลเลอร์ ซึ่งปกติขิงจะชอบใช้นิ้วเกลี่ย หรือฟองน้ำกดให้คอนซีลเลอร์เบลนกระจายออก ไม่เคยลองใช้แปรงลงคอนซีลเลอร์มาก่อนเลยค่ะ

ลักษณะของแปรงเค้าจะมีความแน่น แบน และไม่ฟู เหมาะสำหรับการใช้กับผลิตภัณฑ์เนื้อครีม

ลองใช้ดูแล้ว ลงคอนซีลเลอร์ไม่ต้องลงรองพื้นเลย (ว้าวมาก) ปกติขิงมีรอยสิวเยอะ และต้องใช้คอนซีลเลอร์ในปริมาณมากๆ ซึ่งพอได้ใช้แปรงนี้ แตะเนื้อคอนซีลเลอร์ ลงบนใบหน้า ปกปิดได้ละเอียดมิดมากก และไม่หนาเลย ฟองน้ำบางจุดขิงกดไม่เนียน คอนซีลเลอร์ก็จะเป็นจ้ำๆ แต่แปรงเราสามารถทำได้ละเอียดและเกลี่ยได้อย่างปรานีต

ให้คะแนน 9/10 

2. Angled Liner Brush

แปรงหัวเหลี่ยมเฉียวตัดคมสุดๆ เหมาะสำหรับการเขียนคิ้วหรือแม้กระทั้งการเขียนอายไลน์เนอร์ (แล้วแต่ความถนัด) สามารถใช้ได้ทั้งเนื้อครีมและฝุ่น น้ำหนักเบา ขนแน่น และที่สำคัญเรียงตัวสวยมาก ไม่บาดคิ้ว ใช้ง่าย สบายๆเลยค่ะ

ขิงลองใช้ตัวนี้เขียนคิ้วแบบฝุ่น นางทำให้คิ้วเป็นทรง เนี้ยบสวย ไม่มีฝุ่นละอองจากอายแชโดว์หล่นลงใบหน้าเลยค่ะ ขนเค้าเก็บเนื้อได้ดีมากมากมาก จิกเนื้อผลิตภัณฑ์ได้แน่นสุดๆ ไม่เสียไปฟรีๆแน่นอนค่ะ

ให้คะแนน 9/10 

3.Small concealer Brush

แปรงคอนซีลเลอร์แบบเล็ก โอ้โหตัวนี้ ความละเอียดคือสิ่งนี้ค่ะ นอกจะจะใช้ลงคอนซีลเลอร์หรือคัลเลอร์คอนเลคติ่งได้แล้ว ขิงใช้ตัวนี้ลงพิ้กเมนท์ เพื่อความละเอียดในการลงค่ะ เพราะว่าพิกเมนท์จะมีน้ำหนักเบา หากใช้แปรงอายแชโดว์ธรรมดาลง ผงจะปลิวได้ง่าย เนื่องจากแปรงอายแชโดว์ส่วนใหญ่ มีลักษณะที่ฟูไว้เบลนเกลี่ย แต่พิกเมนท์ต้องใช้แปรงที่มีความแน่น อยู่ทรงและเล็ก เพื่อลงง่าย ในจุดที่เล็กที่สุดก็ลงได้ค่ะ ต้องบอกว่าแปรงนี้อเนกประสงค์มากๆ ใช้แล้วมีความสุขมาก (แอบเว่อร์) แต่ชอบที่นางใช้ได้หลายอย่าง เลิศๆๆ

ให้คะแนน 10/10

4.Large Eyeshadow Brush

บลัชเบสิค ที่ต้องมีทุกคน สำหรับลงอายแชโดว์แบบโดยรวม เป็นแปรงที่ใช้ลงอายแชโดว์บ่อยที่สุดค่ะ

ลักษณะมีความฟูและหนาปานกลาง สามารถใช้ลงแบบละเอียด ไล่สี และเบลนกระจายออก ไม่เป็นจ้ำ และจิกสีติดค่ะ ตัวนี้ไม่ได้พิเศษกว่าแบรนด์อื่นมากมายค่ะ แต่ใช้งานได้ดี ขิงชอบความยาวของด้าม คือจับถนัด เหมาะมือมากๆ ใช้ลงหางตาจะเบลนสวยฟุ้งไม่เข้มมากไป ถ้าเพื่อนๆสนใจแปรงคอลเลคชั่นนี้ แปรงตัวนี้ขาดไม่ได้เลยค่ะ

ให้คะแนน7/10

5.Bent Liner Brush

โอร้ยยยยยยย ความดีงามมันอยู่ตรงเน้ค่ะท่านผู้โช้มมมม

แปรงเขียนอายน์ไลน์เนอร์ ว่ากันว่า อายไลน์เนอร์ปราบเซียนมานักต่อนัก แต่ถ้าใครมีแปรงตัวนี้ ที่ออกแบบมาให้เขียนอายไลน์เนอร์ให้ง่ายสุดไรสุด เนื่องจาก การหักของปลายแปรง ที่ทำให้มุมการเขียนออกมาได้สมส่วนและง่าย ไม่สับสนแน่นอน อีกทั้งขนแปรงที่แน่น ไม่แตกกระจาย เน้นให้อายไลน์เนอร์ของเราอยู่ตามเส้นที่เราเขียน ต้องบอกว่าใครมีตัวนี้ ต้องเป็นนักเขียนอายน์ไลน์เนอร์มือโปรอย่างแน่นอน!!

ให้คะแนน 10/10 

6.Powder Brush

แปรงฟูฟ่องนุ่มนิ่มอันใหญ่อันนี้ ใช้ลงแป้งได้อย่างละเอียดละออ ช่วยให้เครื่องสำอางค์บนใบหน้าของเราเซ็ตตัวยิ่งขึ้น รวมถึงปัดเศษผงต่างๆออกได้อย่างชำนาญและปรานีต ขิงประทับใจความนุ่มของตัวนี้มากค่ะ แตะลงใบหน้าแล้วมีความฟินอย่างรุนแรง รวมถึงขนแปรงที่ออกแบบมาให้จิกแป้งได้แน่นสุดๆ พอปัดเบลนออกก็กระจายตัวได้ดี ทำให้หน้าผ่องแผ่วมากๆค่ะ ตัวนี้ก็ต้องมีค่ะ

ให้คะแนน 8/10

7.Contour Brush 

แปรงคอนทัวมีหลากหลายแบบค่ะ ทั้งแบบที่แบนเฉียบและขนสั้น ที่จะเน้นให้ลงเป็นเส้นๆ หรือแบบหัวตัดเหลี่ยมแต่ขนฟู ที่ทำให้คอนทัวออกเป็น sharp แต่ก็เบลนกระจายออก แต่เจ้าตันี้ เป็นแปรงแบบขนฟูเหมือนบลัชที่ไว้ลงบลัชออน แต่เค้าออกแบบให้มีความเฉียง เหมาะสำหรับมุมของโหนกแก้ม หน้าผาก และใต้คาง บลัชตัวนี้ทำให้เนื้อบรอนเซอร์หรือคอนทัวของเรา มีความเป็นธรรมชาติสูงมากๆค่ะ เหมือนเพิ่มมิติให้ใบหน้าแบบเนียนๆ ถ้าไม่สังเกตุก็จะไม่เห็นว่า อิชั้นคอนทัวหน้ามาย่ะ โฮะๆๆๆๆ

ให้คะแนน8/10 

8.Blush Brush

เห็นความฟูของนางมั้ยค่ะ จ้องไปค่ะ จ้อง!!! โอร้ย บลัชลงแก้มแบบนี้ ละมุนแก้มเป็นที่สุด  สำหรับคนที่ชอบลงบลัชแบบหนักมือเกินไป บลัชลักษณะแบบนี้เหมาะเป็นที่สุดค่ะ เนื่องจากเค้ามีความฟูมาก ทำให้เนื้อบลัชที่จิกมามีความกระจายตัว เมื่อลงไปบนหน้า ก็จะอ่อนแต่กระจายตัวได้ดี ถึงจะเป็นคนมือหนัก บลัชตัวนี้ก็ทำให้สาวๆสามารถควบคุมปริมาณเนื้อบลัชได้ดีค่ะ แต่สำหรับคนที่ชอบแก้มจัดๆ ตัวนี้อาจจะไม่ค่อยปังเท่าไหร่ค่ะ แต่นัวๆนี่เหมาะนัก เยิฟฟฟ

ให้คะแนน7/10

***ขาดบลัชลงรองพื้นไป ลืมถ่าย เพราะคลิปนี้เค้าไม่ได้ใช้ สาเหตุเพราะลงคอนซีลเลอร์หน้าก็เนียนแล้ว เลยนอกใจ foundation ไป แงแง***

จบแล้วค่ะรีวิวแบบพอสังเขป อยากรู้วิธีการใช้เพิ่มเติม เข้าไปดูในคลิปนี้ได้เลยค่ะ 

และคลิปที่แต่งลุคนี้โดยใช้แปรงของ wet n wild เน้นๆเลยค่ะ  ลุคสดใส ส้มจ๋า และง่ายแบบสุดๆเลย คลิป4นาที ดูกันแป้ปเดียว อย่าลืมแต่งตามกันด้วยนะคะ

ขอบคุณที่รับชม และอ่านจนถึงตรงนี้นะคะ หวังว่าเพื่อนๆจะชอบและได้ความรู้ รวมถึงเลือกแปรงกันถูกนะคะ

XOXOGinGerie

Gingerie

Gingerie

สวัสดีค่ะ Gingerie หรือเรียกสั้นๆว่า ขิง ก็ได้ค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามนะคะ จะพยายามทำผลงานให้ติดตามกันน้า
ขอบคุณค่า

FULL PROFILE