Review+Howto | CathydollCushion&KoreaMakeup | ✿

13 5

สวัสดีค่าาาา ~เจอกันอีกแล้วว 55555 นี่เป็นกระทู้ที่ 2 แล้วนะคะวันนี้เราจะมารีวิว นี่เลยยยเจ้าตัว Cathydoll AA Matte Powder Cushion Oil control SPF50 PA+++( ชื่อยาวอะไรปานนั้น = =;; )

ตัวนี้โดนัทซื้อมาในราคา 159 บาท ปริมาณ 6 g.หาซื้อได้ง่าย มีขายในเซเว่น

มาพูดถึงสรรพคุณของคุชชั่นตัวนี้เค้าเคลมไว้ว่า"แป้งคุชชั่นเนื้อแมทท์ เย็นฉ่ำ คุมมัน กันสิว"อุต๊ะ ! คุชชั่นแมทท์ ? แบบนี้ต้องลอง

โดยปกติแล้วคุชชั่นจะมีเนื้อที่ค่อนข้างฉ่ำน้ำแต่ตัวนี้เขาบอกไว้ว่าแมทท์ซะงั้น เรามาลองดูกันดีกว่า 

ระดับคะแนน/ เต็ม 5แมทท์ : ♥♥♥♥ (หลังจากทาโดนัทได้ลองเอานิ้วแตะๆหน้าไม่มีติดมือ คนผิวแห้งใช้ได้ไม่ขุย)ปกปิด : ♥♥♥ราคา : ♥♥♥♥♥ปริมาณ : ♥♥♥♥ส่วนเรื่องคุมมันโดนัทเองเป็นคนผิวแห้ง ขอข้ามไปนะคะ

มาถึงขั้นตอนการแต่งหน้าแล้วค่า* โดนัทไม่ได้แต่งหน้าเก่งมากมาย ยังไงฝากด้วยนะคะ *ติชมได้น้า โดนัทรับฟังทุกความคิดเห็นค่ะ :)

เสร็จแล้วเราก็จะได้ลุ้คประมาณนี้

เรามาปล่อยผมบ้างดีว่าเก็บผมแบบโซรา หน้าก้ไปไม่รอด 55555

✿ ขอบคุณที่ติดตามค่ะ ✿ Youtube : Stella'MakeupFB : Doughnut Ntc

Doughnut.style

Doughnut.style

- สวัสดีค่ะ ฝากติดตามด้วยน้า -
ทั้งรีวิวและฮาวทูต่างๆ จะทยอยทำนะคะ
รีเควสเข้ามาได้เช่นเดียวกัน :3
ติชมได้เสมอนะคะ รับฟังทุกความคิดเห็น ♥

FULL PROFILE