✿ How to - แต่งหน้า Everyday Look! ง่ายแต่เป๊ะ!!

19 9

❥ สวัสดีค่าาา ... กลับมาพบกันอีกแล้ววววววันนี้จะมาสอนแต่งหน้าแบบสบายๆ ที่สามารถแต่งง่ายๆ ได้ทุกวันในลุคใสๆ Everyday Look by Nanerie! กันนั่นเองง..

อุปกรณ์

1.รองพื้น (ใช้ของอะไรก็ได้ที่ตัวเองมีเลยค่ะ แต่ถ้าอยากได้แบบใสๆเบาบางก็แนะนำ Bourjois เลยค่า)

2. wet n wild PRIMER

3. แป้งฝุ่นหรือแป้งพัฟก็ได้ค่ะ

4. ดินสอเขียนคิ้ว

5. ที่ปัดแก้ม IN2IT

6. UTIP Herbal Tint (Pink)

7. อายไลเนอร์ so...black Mistine

8. ขนตา+กาวติดขนตา

9. nyx soft matte lip cream

10. ดินสอเขียนอินไลเนอร์ 

มาเริ่มกันเลยค่ะ .... อันดับแรกทารองพื้น+แป้งพัฟกันเลยยย หลังจากนั้นก็ตามด้วยเขียนคิ้วกันค่ะ 

ต่อมาก็ใช้ตัว IN2IT ทาทั่วเปลือกตาเลยค่ะ ........

ถัดมาก็กรีดอายไลเนอร์เลยย (กรีดให้เลยหางตามานิดนึงค่ะ) 

ตามด้วยไฮไลท์จมูก แก้ม แล้วก็คางค่ะ

หลังจากนั้นก็เขียนอินไลเนอร์ตาล่าง แล้วก็ติดขนตาแบบธรรมชาติค่ะ

ขั้นตอนสุดท้ายยยย ........ก็ทาปากกันเลยยยย

เสร็จแล้ววววววววววววววววววว................

เป็นไงคะ ง่ายๆ กัน Everyday Look by Nanerie! 

*.:。✿*゚ถ้าชอบฝากกดติดตาม กดไลค์ กดแชร์กันด้วยนะคะ‘゚・✿.。.:*

Nanerie

Nanerie

สวัสดีค่ะ ชื่อ นานา (Nanerie) - นาเนอลี่ ★
✿‧:﹎。❤‧:❉:‧ .。.:*・❀●•♪.。‧:❉:‧

♡ Makeup
♡ Travel
♡ Take a photo
♡ Food

... ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^^

FULL PROFILE