Rainy Day Makeup แต่งหน้าสู้ฝนกันค่ะ!! [ด้วยคสอ.กันน้ำ+ติดทนนานน]

7 2

สวัสดีค่าา สาวๆจีบันทุกคนวันนี้วีนัสมีลุคแบบ everyday สำหรับหน้าฝนมาแชร์ให้สาวๆได้ดูกันค่าาคือเครื่องสำอางที่ใช้วันนี้จะเป็นแบบกันน้ำกันเหงื่อได้ดีค่ะ ลุคนี้เลยจะเน้นติดทนนาน ไม่ไหลไม่เยิ้มให้เหมาะกับอากาศร้อนๆและช่วงนี้ซึ่งเป็นหน้าฝนแล้วเนาะ เราก็ต้องปรับการแต่งหน้าให้เข้ากับอากาศซะหน่อย เผื่อต้องไปลุยฝนโดยบังเอิญจะได้ยังสวยเป๊ะรอดกลับมาครบองค์ทั้งใบหน้านะคะ

ซึ่งในคลิปมีคสอ.ถูกและดีและกันน้ำติดทนเยอะเลยนะคะ เหมาะกับเราๆนักเรียน นักศึกษาแน่นอนนนส่วนใครเป็นมือใหม่ก็ลองแต่งตามได้ไม่ยากแน่นอนค่าา

ในคลิปนี้มีทริคดีๆที่อยากแนะนำด้วยค่ะ

คือการ "Bake" หน้านั่นเอง ซึ่งการเบคก็คือการเอาแป้งที่เราใช้เซทพวกคอนซีลเลอร์ปกตินี่แหละค่ะ มาโปะโดยเฉพาะตรงใต้ตาที่คอนซีลเลอร์มักจะตกร่อง โปะไว้หนาๆแล้วทิ้งไว้สักพัก แล้วค่อยปัดส่วนเกินออกทีหลังนั่นเอง ตัววิธีการเบคนี้ช่วยได้จริงๆค่ะ หวังว่าจะมีประโยชน์สำหรับสาวๆน้าาา

หวังว่าจะมีประโยชน์สำหรับสาวๆนะคะ ไปชมกันเล้ยย~

kxxvenus

kxxvenus

สวัสดีค่ะ วีนัสนะคะ
ตอนนี้กำลังทำยูทูปเกี่ยวกับ beauty & lifestyle ฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆติดตามกันด้วยนะคะ

FULL PROFILE