{ Review } Daiso Cleansing Water ล้างเมคอัพหมดจด แค่60฿!!

10 4

{ Review } Daiso Cleansing Waterล้างเมคอัพหมดจด แค่ 60฿!!

*ตีลังกาเข้ามาในเฟรม* สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราชื่อฝนนะคะ อายุ 18 ปีค่านี่เป็นกระทู้แรกของเราค่ะ อาจจะมีงงๆไปบ้าง ต้องขอโทษด้วยนะค้า >__<

เชื่อว่าเพื่อนๆต้องคุ้นเคยกับร้านขายสินค้าสารพัดอย่างสัญชาติญี่ปุ่นอย่าง Daiso กันดีอยู่แล้วซึ่งแบรนด์นี้เขาก็ไม่ได้มีดีแค่มีสินค้าหลากหลาย แต่ราคาก็ยังน่ารักเสียจนหยิบเพลิน (จริงๆค่ะ) 

โดย(เกือบ)ทุกชิ้นในร้านราคาเพียง 60 บาทเท่านั้น!!!แต่ทำไม๊ทำไม..หยิบไปหยิบมากลายเป็นหลายร้อยทุกที (เวรกรรม)

วันนึงเราก็ได้ไปเจอะเจอกับ Daiso Cleansing Water ตัวนี้!!!!!!แท่น แท่น แท๊นนนนนนนนนน

ซึ่งทางแบรนด์ก็เคลมเอาไว้ว่า Alcohol Freeและ Moisturizing & Gentle เหมาะกับผิวแพ้ง่ายอีกด้วยค่ะ

รออะไรล่ะคะ เอ้า!!! รีบสอยมาลองเร็ววววว!!!

เมื่อได้เสียเงินเรียบร้อยแล้ว ก็รีบทดลองโดยพลั๊นนนน!

โดย ณ จุดนั้น หยิบจับอะไรในโต๊ะเครื่องแป้งได้ก็ขีดๆเขียนลงไปเล้ย!!!

เน้นตัวที่ปกติล้างออกยาก ต้องปู้ยี่ปู้ยำหน้าเป็นประจำค่ะ ประกอบด้วยยัยพวกนี้ค่ะ

จากการทดลองพบว่า กรี๊ดดดดดดดดดดด มันเริ่ดดดด!!เริ่ดแบบวัวตายควายล้ม ดีจนต้องคลานเข่าร้องขอชีวิต

สรุปตามนี้เลยค่ะ

ข้อดี- ปริมาณเยอะ - ราคาน่ารัก- กลิ่นไม่ฉุนน้ำหอม ให้ความรู้สึกอ่อนโยน- หลังเช็ดแล้วไม่ตึงผิว รู้สึกชุ่มชื้น - ล้างเครื่องสำอางได้หมดจดโดยไม่ต้องถูแรง

ข้อเสีย- หาซื้อยาก (เนื่องจากบางจังหวัดไม่มี Daiso)

แม้ว่าสำหรับอายไลน์เนอร์ที่กันน้ำกันแพนด้าหนักๆจะล้างได้ไม่หมดจดแบบลืมไปเลยว่าเคยมีคราบแต่ก็อยู่ในระดับดีสำหรับคลีนซิ่งแบบน้ำเลยล่ะค่ะแถมเมื่อพิจารณาจากราคา 60 บาทแล้ว

คือมันแบบเอาไปเลย 10/10 ขึ้นแท่นคลีนซิ่งลูกรักพร้อมมงไปเลยค่ะ!!!

โอ้โห!! คือ จะไปลืมที่ไหน ซื้อใหม่ไม่เสียดาย

ซื้อมาทิ้งก็ยังได้ (เอิ่ม...ไม่แนะนำให้ทำตามนะคะ)

โอ๊ยยยย มันดีย์ต่อใจ ดีย์ต่อผิวหน้า

แถมยังดีย์ต่อเงินในปลาเก๋า (กระเป๋า!!) ด้วยอ้ะ

โอ๊ยยยยยยย มัน Elegant อะไรเบอร์นี้ กรีดร้องงงงงงง

รักมากกกก ใช้มาประมาณอาทิตย์นึงแล้วยังไม่พร่องเลยค่ะโอย มันดีย์ 55555555555555

พอๆ จบดีกว่า จะสกรีมหนักอะไรปานนี้

ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ค่ะถ้าหากว่าถูกใจเพื่อนๆ ก็อย่ารอช้าค่ะ รีบไปตำด่วนเล้ย!!

แล้วเจอกันใหม่ค่า บ๊ายบาย >___<

*ตีลังกาออกเฟรมไป*

fcoolcool

fcoolcool

เด็กเนิร์ดตัวกลม กับโรคขาดเมคอัพไม่ได้

FULL PROFILE