HOW TO สวยหวานปิ๊งแบบอั้มลุคล่าสุดใน 8 ขั้นตอนง่ายๆ "

14 6

สวัสดีค่าาา ทุกคนน .. นี่เป็นกระทู้แรกที่ทำรีวิวสอนแต่งหน้าเลยค่ามาดู how to แบบง่ายๆที่ทุกคนก้สามารถหาเครื่องสำอางค์รอบตัวมาแต่งเล่นๆตามกันได้เลยนะคะถ้ากระทู้นี้มีความผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะะ..ไปดู how to make up แบบอั้มพัชราภาในลุคหวานๆ ในแบบของนาเนอลี่กันเลยค่าาา...

อุปกรณ์ที่ใช้หลักๆ ก็มีประมาณนี้เลยคะ

1. เริ่มจากลงรองพื้น แล้วทาแป้งพัฟ

2. เขียนคิ้ว แล้วปัดมาสคาร่าคิ้ว

3. ทาอายแชโดว์ 

4. ปัดบลัชออนสีชมพูหวานๆอมส้มใต้ตาลากลงมาสักนิ้วนึงค่ะ

5. กรีดอายไลเนอร์ให้หางยาวจากตามานิดนึงค่ะ

6. ติดขนตาาา

7. เอาอายแชโดวสีดำมาวาดๆทับตรงรอยขนตา

ก็จะได้ประมาณนี้ค่ะ ... แล้วก็ต่อกันที่ไฮไลท์หน้าผากจมูกคางกันเลยค่ะ

8. ขั้นตอนสุดท้าย ทาลิปสีออกชมพูนู้ดๆอมส้มนิดๆค่ะ .

.......

ทะด้าาา...... เสร็จแล้วววว!เป็นไงคะ ง่ายๆนิดเดียว ออกสไตล์เกาหลีเบาๆ ^^

ถ้าถูกใจก็ฝากกดไลค์กดแชร์กันด้วยนะคะ ^^

สำหรับวันนี้ก็แค่นี้ก่อนนะคะ ไว้ถ้าฟี้ดแบคดีจะมารีวิว how to by นาเนอลี่ ใหม่นะคะ .. <3

Nanerie

Nanerie

สวัสดีค่ะ ชื่อ นานา (Nanerie) - นาเนอลี่ ★
✿‧:﹎。❤‧:❉:‧ .。.:*・❀●•♪.。‧:❉:‧

♡ Makeup
♡ Travel
♡ Take a photo
♡ Food

... ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^^

FULL PROFILE