✱ Review ✱ แชมพู Daily Defense ผมเสียก็นิ่มได้ แถมหอมด้วยนะเธอ

13 3

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน :)นี่เป็นครั้งแรกเลย ที่มายด์หยิบแชมพูมารีวิวให้ดูกัน

เพราะปกติมายด์เป็นคนที่ไม่ค่อยดูแลเส้นผมสักเท่าไหร่ สระผมแทบไม่ลงครีมนวดผมด้วยซ้ำ 5555

"ผู้หญิงเรานอกจากหุ่นต้องดี หน้าต้องสวย ผิวต้องใส ผมก็ต้องนุ่มสลวย หอมอีกต่างหาก"

คิดได้อย่างงั้น... ก็เวลาแล้วล่ะ! ที่เราจะหันมาดูแลเส้นผมกัน

พร้อมแล้ว ... ไปค่ะ!

♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥

Daily Defense Hair Care 

Daily Defense (เดย์ลี่ ดีเฟนซ์) คือผลิตภัณท์ดูแลเส้นผมจากประเทศแคนาดา

เป็นแบรนด์จากยุโรปที่มีราคาไม่สูง แต่คุณภาพระดับซาลอนเรียกขุ่นแม่กันเลยทีเดียวนะคะ

ผลิตภันท์ดูแลเส้นผมของ Daily Defense เป็นแชมพูที่สามารถใช้ได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชาย

ซึ่งมีให้เลือกถึง 6 สูตรด้วยกันค่ะ

1) อาร์แกนออยล์  2) เชียบัตเตอร์ แอนด์ อัลมอนด์ออยล์  3) โคโคนัท ออยล์

4) เคราติน  5) แมคคาเดเมีย  6) กรีนแอปเปิ้ล แอนด์ เกรพซีดออยล์

เยอะโพดดดดด 555555

ซึ่งจุดเด่นของ Daily Defense Hair Care คือสูตรบำรุงผมที่เข้มข้น

เพื่อแทรกซึมเข้าบำรุงเส้นผมได้อย่างลึกล้ำแต่คงความอ่อนโยนจนสามารถใช้ได้ทุกวัน

เพื่อปกป้องเส้นผมจากมลภาวะที่ยากต่อการหลีกเลี่ยง เช่น แสงแดด ฝุ่นควัน และลม

♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥ . ♥

สำหรับรีวิวนี้ มายด์นำ 2 สูตร 2 สไตล์มารีวิวให้ดูกันค่ะ

Green apple & Grape seed Oil Shampoo and Conditionerเหมาะสำหรับผมที่ต้องเจอมลภาวะและลมแรงเป็นประจำ

กรีนแอปเปิ้ลที่อุดมไปด้วยแร่ธาตุและวิตามินหลากหลายชนิดที่ช่วยให้หนังศรีษะสุขภาพดี

กระตุ้นการเกิดใหม่ของเส้นผม ช่วยให้ปลายผมแข็งแรงขึ้น ทิ้งน้ำหนัก พริ้วสวย

เนื้อครีมนวดผม และแชมพูเป็นสีเขียวอ่อนตามชื่อสูตรเลย สำหรับแชมพูฟองกำลังพอดี

ส่วนเนื้อครีมนวดผมก็ไม่ข้นจนเกินไป และที่โดดเด่นที่สุดสำหรับแบรนด์นี้คือ กลิ่นหอมของแอ๊ปเปิ้ล

มีความหอมมากๆ รู้สึกสดชื่นจากกลิ่นแอปเปิ้ล เมื่อสระเสร็จแล้วกลิ่นก็ยังติดเส้นผมอยู่ค่ะ

Daily Defense Coconut Oil Shampoo and Conditionerเหมาะสำหรับผู้ที่มีหนังศรีษะมัน แต่ปลายผมแห้ง

อีกทั้งช่วยลดการหลุดร่วงของเส้นผม และเคลือบสีผมให้ติดทานาน

น้ำมันมะพร้าวเป็นเคล็ดลับเพื่อผมสวยสำหรับผู้หญิงมาตั้งแต่อดีต

เพราะตัวน้ำมันมะพร้าวนั้นอุดมไปด้วยวิตามินอีจากธรรมชาติ

ทางแบรนด์เคลมว่า เดย์ลี่ดีเฟนซ์สูตรนี้ ช่วยลดความยุ่งยากในการเอาน้ำมันมาหมักผม

เพีนงแค่ใช้แชมพู และครีมนวดผมสูตรน้ำมันมะพร้าวตัวนี้ค่ะ

เนื้อแชมพูมีสีขาวมุก ส่วนเนื้อคอนดิชั่นเนอร์เป็นสีขาวเหมือนกับครีมนวดผมทั่วๆไป

แต่! จุดเด่นมากๆของผลิตภันท์แบรนด์นี้คือ กลิ่นหอมมมมม คือหอมมากอีกแล้ว

สูตรโคโคนัท ออยล์ตัวนี้ กลิ่นหอมรุนแรงมาก หอมหวานมาก หลงรักขั้นสุด <3

คือไม่รู้จะอธิบายว่ายังไง นอกจากคำว่า ชอบมากกกกก 5555

หลังจากที่มายด์ได้ลองสระทั้ง 2 สูตรก็เป่าผมปกติค่ะ

ฟู่ววๆๆๆ ฟู่ๆ ฟู่วววววววว เป่าแบบให้แห้งไวๆ ไม่กลัวผมฟู 555555

เมื่อเป่าผมเสร็จจจจจจจจ ยังไม่หวีผม !!!

มายด์ลองเอามือส่างๆผมที่ยังไม่ได้หวีดู รู้สึกได้เลยว่าว่า "เห้ยยย ผมไม่พันกันอ่ะ จริงจัง"

มายด์กลบสีผมด้วยสีเข้มมาปลายผมอาจดูแห้งๆไป แต่ความนิ่มนี่ดีขึ้นจริงๆค่ะ

วันก่อนมี Road trip นั่งรถทั้งวัน

นอนสับพงกๆ หัวถูไปถูมากับเบาะ แต่หวีผมครั้งเดียว 5555

ผมมายด์กลับจัดทรงง่ายมาก สางๆผมให้ดูเข้าทรงก็ใช้ชีวิตได้ต่อ คือประทับ :)

มาสรุปสิ่งที่มายด์ชอบสำหรับผลิตภัณท์ตัวนี้กันค่ะ 

❤ Packaging – ขวดที่ใช้ใส่แชมพูและครีมนวดเป็นพลาสติก ไม่ต้องกลัวเรื่องตกแตก

ส่วนฝาก็เปิด-ปิดง่ายเป็นแบบกดๆเทผลิตภันท์ออกได้ง่ายดายเลยค่ะ

❤ ปริมาณ และราคา –473 มล. ในราคา 179 บาท ได้รับการดูแลเส้นผมแบบมืออาชีพระดับซาลอนขนาดนี้

ไม่ต้องไปไดร์ผมถึงร้าน มายด์ถือว่าคุ้มค่า และประหยัดเวลามากๆค่ะ

❤ เนื้อผลิตภันท์ –เนื้อผลิตภัณท์ไม่ข้นไป และไม่เหลวจนเกินไป

แต่มายด์ว่าจุดเด่นมากๆสำหรับแบรนด์นี้คือกลิ่นค่ะ

กรีนแอ๊ปเปิ้ล : ได้ความรู้สึกหอมแบบสดชื่น กลิ่นนี้ผู้หญิงและผู้ชายใช้ได้หมดค่ะ

โคโคนัทออยล์ : กลิ่นนี้มายด์ชอบมาก กลิ่นหอมหวานเหมือนขนมเลยค่ะ          

สระผมเสร็จกลิ่นก็ติดผมไปเป็นวันๆเลย ดีมากๆ ถ้าสระผมก่อนออกเดทนี่ผู้ชายติดกับเราแน่ๆ 5555

❤ ผลที่ใช้ –กรีนแอ๊ปเปิ้ล : เมื่อสระผมเสร็จผมจัดทรงง่ายมากๆค่ะ อยู่ทรงไปเป็นวันๆเลย

โคโคนัทออยล์ : สูตรนี้จะเห็นชัดเรื่องความชุ่มชื้นของปลายผมๆดูไม่แห้ง        

หนังศีรษะก็ไม่ได้มันด้วย ส่วนเรื่องจัดทรง มายด์รู้สึกว่าสูตรกรีนแอ๊ปเปิ้ลจัดทรงง่ายกว่าค่ะ

ที่ชอบที่สุด และมายด์ว่าโดดเด่นมากๆสำหรับแบรนด์นี้ก็คือกลิ่นค่ะ มันทำให้การสระผมของเราเป็นเรื่องสนุก ไม่น่าเบื่อ

หากใครกำลังมองหาผลิตภัณท์ดูแลเส้นผม

ไม่ว่าจะเป็นแชมพู คอนดิชั่นเนอร์ หรือทรีตเม้นท์ คุณภาพดีและราคาไม่แรง

มายด์คิดว่า Daily Defense เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ดีเลยค่ะ :D

sweetie_mild

sweetie_mild

ชื่อมายด์นะคะ
ใช้ user ว่า Sweetie mild (สวีทตี้มายด์)
♥ ♥ ♥ ♥ ♥
ผู้หญิงเตี้ยๆ 156 เซน 45 กิโลกลัม ตัวกลมๆ
ผิวมัน เป็นสิวง่าย สามสิบแล้วจะเป็นสิวทำไมนัก 555

มะก่อนชอบแต่งหน้า แต่ตอนนี้แต่งบางๆ ชอบดูหนังฟังเพลง ชอบกินเยอะๆ
ช่วงโควิด ไล่รัฐบาลเก่งมาก คอลเอ้าแบบสุดๆ
จบวิศวะมา แต่ทำงานเน้นความรู้สึกค่ะ ละทิ้งปริญญาบัตรไปได้เลย 555

ชอบไปแบกเป้เที่ยว ชอบดิสนี่ย์แลนด์ กำลังตามเก็บให้ครบ
ชอบคาเฟ่ด้วย ชอบไปแต่ไม่กินกาแฟ
เคยชอบวิ่งด้วยนะ แต่ตอนนี้ขี้เกียจ 555

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ฝากติดตาม fanpage ด้วยนะคะ :)
www.facebook.com/sweetiemildpage

FULL PROFILE