มาขี้เห่อแบบฟรุ้งฟริ้ง! กับ VDL + PANTONE Expert Color Eye Book 6.4 (No.5)

23 10

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆชาวจีบันทุกคนค่ะวันนี้เตยจะมาเห่อ Makeup Palette ที่พึ่งได้มาสดๆร้อนๆกันค่ะ(ทั้งๆที่เขามีกันมาได้สักระยะหนึ่งแล้ว 555)

ก่อนอื่นขอเกริ่นก่อนเลยว่า ... เพื่อนๆพี่ๆรู้จัก "Pantone" กันไหมคะ?

Pantone นั้นก็คือ ชื่อบริษัทที่มีชื่อเสียงเกี่ยวกับการทำธุรกิจเกี่ยวกับสีที่เกี่ยวข้องกับงานพิมพ์ทุกชนิด ซึ่งเป็นที่รู้จักกันในวงการศิลปะ การดีไซน์ แฟชั่นรวมไปถึงวงการต่างๆที่เกี่ยวข้องกับการออกแบบค่ะ ซึ่ง Pantone นั้น เค้าก็จะมีธรรมเนียมในการกำหนดสี Colour Of The Year ประจำปีในปีนั้นๆ ออกมาทุกๆปีค่ะ อย่างเช่น

อย่างสีประจำปี 2105 ที่มีการพูดถึงเป็นอย่างมาก นั่นคือ สี "Marsala" หรือ "สีไวน์แดง" นั่นเองค่ะ

และแน่นอน หลายๆคนอาจเคยเห็นการ Collaborations ระหว่าง Pantoneกับ Products ต่างๆมากมาย ไม่ว่าจะเป็น ทางด้านแฟชั่น ไอที หรือ Gadget ต่างๆค่ะ

มีความอยากได้

งานเคสก็มา

งานลำโพงก็มี

หรือแม้กระทั่ง Makeup Store ชื่อดังอย่าง Sephora x Pantone ก็มีกับเขาด้วย อาทิเช่น สี Marsala ของปี 2015 ปีที่แล้ว

หรือ Radiant Orchid ของปี 2014

และ Pantone ของปี 2016 นี้ อย่าง สีชมพู Rose Quartz และ สีฟ้า Serinity

ซึ่งทาง Sephora ก็ได้ร่วมกับ Pantone เหมือนเช่นเคย(น่าเสียดายที่เมืองไทยไม่เอาเข้ามา อยากจะร้องไห้แรงๆ)

...

เอาหล่ะค่ะ เรามาเข้าสู่ช่วง "เห่อ!" ของกันดีกว่า!หลังจากที่เราได้เกริ่นยาวไปมากมานานเหลือเกินในส่วนของด้านบน 5555

ซึ่งจากที่ได้กล่าวไปแล้วว่า สีประจำปีนี้ คือ สีชมพู Rose Quartz และ สีฟ้า Serinityล่าสุดนี้ เตยก็ได้ไปเห็น Collection ล่าสุดของ VDL ซึ่งเป็นเมคอัพยี่ห้อหนึ่งจากประเทศเกาหลี

ซึ่งจะเห็นว่ามีทั้ง ลิปสติก แปรง และอื่นๆอีกมากมาย!และหลังจากที่ได้เห็นความชมพูฟรุ้งฟริ้งก็ตกหลุมรักโดยฉับพลัน!เลยได้รบกวนฝากให้คุณเพื่อน ช่วยหิ้วกลับมาจากประเทศเกาหลีให้ค่ะ

แต่นแตนแต๊น! และนี่คือหน้าตาของเจ้า VDL Expert Color Eye Book 6.4 (No.5) ค่ะซึ่งเตยได้มาในราคา 48,000원 วอน (ราคาเงินไทยตอนนั้นประมาณ 1,500 กว่าบาท)

ด้านหน้าของกล่อง

ด้านหลังมีบอกชื่อสีต่างๆ รวมไปถึงวันหมดอายุที่ชัดเจน!(ใส่ใจผู้บริโภคอย่างจริงจัง 555) 

ด้านในมีสีทั้งหมด 12 สีค่ะ มาพร้อมกับแปรง 2 หัวด้ามเล็กผลิตภัณฑ์มีเนื้อด้าน 2 สี คือสี Simpatico 7612 และสีฟ้า Serenity 15-3919นอกนั้นเป็นชิมเมอร์ และเป็นประกายมุกค่ะ

ความฟรุ้งฟริ้งของสี 

ในส่วนของความแน่นของสี เอาไปเลยค่ะ 9.5 เต็ม 10ตัวพิกเมนต์ของสีเข้มมีความแน่นมากๆ เนื้อสีมีความนุ่มค่ะโดยเฉพาะสีเข้มที่พอกดเบาๆ ก็มีสีติดออกมาเข้มเลยค่ะ

สำหรับสีอ่อนนั้น ไม่ค่อยขึ้นกล้องเท่าไหร่ค่ะดังนั้นถ้าหากต้องการความชัดเจนของเม็ดสีที่มากขึ้น การใช้ Eye Primer สามารถช่วยได้ค่ะ

สรุปแล้วสำหรับ Texture ของเนื้อสี โดยรวมแล้วประทับใจมากๆค่ะ

ความติดทน ให้คะแนน 8 เต็ม 10 ค่ะในภาพที่เห็นคือเอานิ้วถูออกทีเดียวค่ะ พบว่าในส่วนของสีเข้มยังมีร่องรอยเหลืออยู่แต่เมื่อใช้ Makeup Remover เช็ดออกแล้ว ก็เกลี้ยงตามระเบียบเลยค่า

จบไปแล้วค่า สำหรับรีวิว VDL Expert Color Eye Book 6.4 (No.5)หากมีข้อผิดพลาดประการใดในเรื่องของข้อมูล ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

♡ ขอบคุณทุกคนค่า ♡

xximeixx

xximeixx

FULL PROFILE