Review+Howto :: BECCA Glow On The Go โกลวจนกรีดร้อง

26 11

สวัสดีค่ะ

วันนี้จั่วหัวมากับความโกลววววว แน่นนอนว่า วันนี้มารีวิวไฮไลท์ เพราะเพิ่งช็อปมาออนไลน์ ทาง Sephora.com เพราะอยากได้ของแถมฮ่าๆๆ คืออาทิตย์นี้ Weekly Special ของ Sephora มันให้เป็นถุง Sample ข้างในมีประมาณ 10 ชิ้น แต่ละชิ้นคือพีค เลยสอยมาเป็นพิธี ก็เลือกเป็นไฮไลท์ Becca สี Opal ค่ะ ราคามันแค่ 20$ เลยซื้ออายชาโด้วลดราคามาอีก 5$ พอให้ครบเกณฑ์ ฮ่าๆๆ (เกณฑ์มัน 25$ ถึงสามารถ กด Weekly Special ได้ค่ะ) 

แบบวิดีโอค่ะ จิ้มเร้วววววววววววววววววววววววววววววววว ดู Full HD ได้ละนะตัวเองงง ฮ่าๆๆๆ 

ตื่นเต้นจัด ลืมถ่ายตัวจริง เลยไปยืมรูปจากเว็บมาเลยค่ะ ตัวนี้เป็น Glow on the go กล่าวคือเป็นไซส์เล็กลงมา ประมาณว่าพกพาง่าย เติมสะดวกงี้ มัทั้งแบบ Liquid และแบบฝุ่นค่ะ ตัวลิควิดนี้จะเอาไปผสมรองพื้นก็ได้ หรือตบๆหลังรองพื้นตามจุดไฮไลท์ก็ได้ ส่วนแบบฝุ่นก็ปัดเป็นไฮไลท์ปกติค่ะ แต่ในลุคนี้ แจมใช้ควบเลย คือสองตัว ไม่โกลวให้รู้ไป 

สวอชบนหลังมือมา แบบเฉยๆมากน่ะ คือ ก็ไฮไลท์ อะเนอะ ปกติ แต่พอทาลงบนหน้าคือแบบ แม้เจ้า มันวาววับจริงๆ นะ และพอถ่ายรูปเท่านั้น ฮออลลลลลลลลลลลลล กรีดร้อง คือเล่นแสงดี๊ดี ไม่ว่าจะเป็นแสงแดด แสงธรรมชาติ แสงแฟลช Becca ของเค๊าดีจริง  

บีฟอร์ อาฟเตอร์มาให้ดูกันตามระเบียบ รองพื้นที่ใช้เป็น Full Coverage นะคะ มันให้ลุคแมทๆ ตบตัว Becca แบบลิควิดลงไปก่อน ตามบริเวณที่จะไฮไลท์ แล้วก็ปัดแบบฝุ่นทับเบาๆ โอโหวววววววว คือบั่บบบบบ! เอาจริง ตัวเดียวก็อยู่แล้วนะ  

วันนี้ทาตาม่วงๆๆ 

ไฮไลท์ดีงาม ใครอยากได้ผิวฉ่ำโกลวใสๆ ใช้แค่ตัวลิควิด เอาไปผสมรองพื้น หรือตบๆ หลังแต่งหน้าก็ได้ค่ะ ตัวเพรสแบบฝุ่นนี่แน่นมากค่ะ ปัดเบามือเท่านั้น คู่ควรกะสาวๆ สายหน้าเงา เพราะมันโกลวมากกก เงาวับเลยค่ะ 

อันนี้เปิดแฟลชถ่ายค่ะ 

วันนี้ไปแล้วววว ชอบลุคนี้อย่าลืมดูคลิปให้จบนะคะ กิกิ

บายๆๆๆ

LadyJam

LadyJam

It's Jamazing / MAKEUP / FASHION / TRAVEL / EAT

FULL PROFILE